Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดนึงครับ '' เปิดเสียงดังๆแล้วเบสหายครับ ''

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดนึงครับ '' เปิดเสียงดังๆแล้วเบสหายครับ ''

คือว่างงมานานแล้วอ่าครับผม ว่าตอนดูหนังเปิดดังๆแล้วเสียงเบสหายไปเลยครับ ถ้าเปิดครึ่งเดียวเสียงเบสออกดังดีครับ แต่พอเกินครึ่งมาหน่อย เสียงเบสเริ่มหายเลยครับผม เลยสงสัยว่า พอจะมีวิธีแก้ไหมครับผม หรือมันเกี่ยวกับลำโพง หรือ การ์ดเสียงของผมอ่าครับ

การ์ดเสียง Trust SC-5250 ครับผม
    ลำโพง Logitech X-530
    ไฟล์หนัง 720p เสียง DTS
    โปรแกรมที่เปิด Kmplayer ครับผม

ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ อยากทราบว่ามันเกี่ยวกับอุปกรณ์ตัวไหนอ่าครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ตัวเก็บประจุเสื่อมเปล่าครับ (Capacitor) แอมที่บ้านผมก็เป็นพอเร่งมากๆเสียงขาดๆหายพอเปลี่ยน C อาการหายไปเลย เหมือนได้เกิดใหม่เลย เหอะๆ ตรงภาคจ่ายไฟอ่ะครับ

Comment

ผิดถูกไงก็ขออภัยด้วยครับ ที่ผมว่าไปก็มีส่วนครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ C อย่างที่ว่า ในความคิดของผม การที่เร่งให้เสียงมันดังขึ้นโดยไม่เกิดอาการแผดนั้น ต้องใช้กำลังภายใน พอสมควร ถึงจะยังคงคุณภาพแบบเดิมใว้

Comment

Working...
        X