Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องลำโพง 2 ตัวนี้ ครับ microlab 730 กับ Eacan A200 5.1 ch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องลำโพง 2 ตัวนี้ ครับ microlab 730 กับ Eacan A200 5.1 ch

ระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหน ดูหนังฟังเพลง ออกมาดีกว่ากัน ครับ ส่วนความสวยต้องยกให้เขา ครับ Microlab รบกวนผู้รู้ด้วย นะครับ

ผู้รู้ตอบที ครับ

Comment

ต้องลองฟังเองครับ คู่นี้กินกันลำบากครับ อยู่ที่แนวใครแนวมัน
      แต่มีดีกันคนละอย่างที่แน่ๆก็คือ 730 หน้าตาดีกว่า
      A200 เปลรายนสายลำโพงง่ายกว่า

Comment

Eacan A200 5.1 ch น่าจะเสียงดังกว่าถ้าสวยก็ไมโครเเล๊ปครับ
        Eacan A200 5.1 ch ราคาถูกกว่าด้วย

Comment

ในลายเซ็นต์ทั่น TroRuwA ต่อแบบเไหนเรอะคับ สลับสายสัญญาณเอาเรอะคับ -_-"

ผมสงสัยอยู่เหมือนกันคับ Eacan A200 5.1 เสียงแหลมรายละเอียดดีกว่าไหมคับเห็นตู้แซทฯมีดอกแหลมด้วยคับแต่ FC730 ไม่มีคับ
          Last edited by noom9888; 10 Apr 2010, 21:24:29.

Comment

S530D กต่อผ่าน Coax ครับ
            แต่ถ้า H-500 ต่อ 5.1 แบบ analog ครับ
            แล้วก็เซ็ตที่ foobar ไปเลยว่า bypass ออกเป็น digital ออกมา
            ส่วนดูหนังก็ให้ออก 5.1 จะดูหนังก็แค่จิ้มเปิด h-500
            ฟังเพลงก็แค่จิ้มเป็น S530D ผมมันบ้าไปแล้วครับ อิอิ
            ราคานี้เล่นชุดโฮมได้เลย แต่ผมชอบแบบนี้ครับง่ายดี+ประหยัดไฟ
            แถมรองรับขุดของผในอนาคตด้วย แล้วก็ผมพอใจกับเสียงที่ได้ครับทั้งดูหนังและฟังเพลง ^^

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              S530D กต่อผ่าน Coax ครับ
              แต่ถ้า H-500 ต่อ 5.1 แบบ analog ครับ
              แล้วก็เซ็ตที่ foobar ไปเลยว่า bypass ออกเป็น digital ออกมา
              ส่วนดูหนังก็ให้ออก 5.1 จะดูหนังก็แค่จิ้มเปิด h-500
              ฟังเพลงก็แค่จิ้มเป็น S530D ผมมันบ้าไปแล้วครับ อิอิ
              ราคานี้เล่นชุดโฮมได้เลย แต่ผมชอบแบบนี้ครับง่ายดี+ประหยัดไฟ
              แถมรองรับขุดของผในอนาคตด้วย แล้วก็ผมพอใจกับเสียงที่ได้ครับทั้งดูหนังและฟังเพลง ^^
              อู๊ยย...และแล้วผมก็หาทั่นที่มีแนวคิดแบบผมจนเจอคับ แต่ตอนนี้โดนของ[HDAV 1.3Deluxe]ไป คงต้องรอเรื่องลำโพงไปอีกสักพักคับ
              ส่วนคำอธิบายเรื่องวิธีการต่อ system ของทั่นขอบคุณมากคับ
              Last edited by noom9888; 11 Apr 2010, 01:47:19.

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                อู๊ยย...และแล้วผมก็หาทั่นที่มีแนวคิดแบบผมจนเจอคับ แต่ตอนนี้โดนของ[HDAV 1.3Deluxe]ไป คงต้องรอเรื่องลำโพงไปอีกสักพักคับ
                ส่วนคำอธิบายเรื่องวิธีการต่อ system ของทั่นขอบคุณมากคับ
                คงจะมีผมบ้าทำนี่แหละครับท่าน
                เรื่องเล็กๆน้อยๆครับ วิธีประหลาดๆแบบนี้ท่านอื่นเห็นเข้าคงขำกลิ้งแน่ๆเลย
                ส่วน HDAV ผมก็อยากได้น่ะท่านแต่ lot TK วันนั้นไปตจว.
                เลยไม่ได้ออกไปล่าสมบัติกับเค้า T_T ทีนี้พอมาหาก็หาลำบากเจอมีคนปล่อยอยู่บ้าง
                แต่ก็คงสู้ราคาไม่ไหวอะท่าน แหะๆ ก็ใช้ Xonar D2X ต่อไปเรื่อยๆก็พอละฮะ ^^

Comment

Working...
                X