Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามกูรูหน่อยครับ มีงบ 3000 อยากได้ลำโพงคอม 2.1ch เอาของยี่ห้อไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามกูรูหน่อยครับ มีงบ 3000 อยากได้ลำโพงคอม 2.1ch เอาของยี่ห้อไรดี

ขอถามกูรูหน่อยครับ มีงบ 3000 อยากได้ลำโพงคอม 2.1ch ครับ
    ผมควรซื้อของยี่ห้อไรดี เอาแบบเน้นรายละเอียดของเสียง เบสธรรมดา
    หรือ จะแนะนำแบบมีเบสด้วยก็ได้นะครับ แต่ขออย่างแรกก่อน

Sonicgear enzo 600

Comment

ประมาณ 3000 เน้นรายละเอียดของเสียงให้ใช้ edifier e3350 คะ ตัวนี้เบสพอประมาณเป้นว่าสมตัวคะ ดูด้านล่าง pm มาได้คะ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=730166

Comment

ถูกต้องแล้วครับ

เน้น รายละเอียด ต้อง e3350

ฟังเพลงพวกแจ็ส คันทรี่ ป็อป กีตาร์ใสๆดีครับ

Comment

Eacan
          Microlab
          Edifier

Comment

ถ้างบประมาณนี้ เคยฟังแค่ 3 ตัว E3350 , PS2000 , ENZO400

เรียงตามลำดับชอบมากที่สุด PS2000 > ENZO > E3350

E3350 ผมว่าเบสมันไม่ค่อยหนักแน่นเหมือนพวกซัพตู้ แต่อิมแพคดีมาก แหลม + กลางออกแนวกลมกล่อม นุ่มนิ่มหอมหวาน

ไม่สดใสสะใจโก๋เท่าใด แต่ถ้าใด้ DAC ดีๆ สักตัว เอาไปฟังพวก Olivia ล่ะก็ หวานเคลิ้มเกินบรรยาย

ENZO คุ้มค่าตัว ค่ายน้องใหม่มาแรง หน้าตาไช้ใด้ แหลมใส เบสพอประมาณ กำลังขับน้อยไปนิด รีโมทกะกลั่วไปหน่อย

PS2000 ชอบมากถึงขนาดต้องสั่งเพิ่มอีกตัว เสียงเทียบกับราคาแล้วคุ้มโครตๆ ( ถ้าไม่เจอของเสียนะ ) มี DAC ในตัว

เบสแน่น นุ่ม เบส 4นิ้ว ให้เสียงยังกับดอก 6" แหลมใสหายห่วง แต่ดอกลำโพงกระจุกไปอยู่ที่เดียวกัน เสียงจึงไม่ค่อยมีมิติ

Comment

ลองพิจ altec lansing Vs2521 2.1 ดูอีกสักตัวครับ ปรับ เสียงแหลม เบส ได้ตามต้องการครับ

Comment

Sonic Gear Enzo 600 จะได้เรื่องความหนักแน่นของเสียง และกำลังเบสที่สั่นสะเทือน ฟังเพลง hip-hop, pop, Electronic Dance, heavy, hard rock โอเคเลยทีเดียว

Edifier e3350 ฟังเพลงนุ่มๆ แนว Easy listening ได้ไพเราะมากแบบหาตัวจับยา แนวเครื่องสาย Acoustic ยิ่งเหมาะ ฟังแล้วจับใจ

ทั้งสองรุ่นเป็นคนละแนวกันนะครับ แต่เป็นลำโพงที่ราคาไม่สูงมากด้วยกันทั้งคู่ และถูกใจผมทั้ง 2 รุ่น

(ว่าแต่ จขคห ชอบศิลปินคนไหนเหรอ เผื่อจะได้เจาะจงให้ใกล้เคียงแนวที่สุดได้ครับ)

Comment

ผมขอแนะนำ Eacan A-600II หรือ A-200II
                  A-600II tweeter เป็นแบบผ้าไหมทรงกลม ให้รายละเอียดดี ออกแนวนุ่มนวล

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=820939

Comment

altec vs4121 ครับ เสียงดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                      X