Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ รบกวนเซียน microsoft word 2007 ช่วยหน่อยครับ เครียดมาก+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ รบกวนเซียน microsoft word 2007 ช่วยหน่อยครับ เครียดมาก+++

เนื่องด้วย ปกติผมใช้งานอยู่เปิดปิดก็ปกติดี แต่วันนี้ไปเซฟงานเครื่องเพื่อนมาอ่ะคับ ก็เป็นไฟล์งาน word 2007 ธรรมดาเหมือนเรา

แต่!!!! ปัญหาก็เกิดขึ้นมาเลยคับพอมาเปิดเครื่องเราก็ปกติดี แต่พอตอนปิดเนี่ยอ่ะดิ เกิดปัญหา(งานงอกมาตามรูปเลยคับ) มันจะเด้งขึ้นมาตอนปิดโปรแกรมอย่างเดียวอ่ะคับ

เครียดมากเลยคับ ปกติเครื่องผมจะใช้งานคนเดียวคับไม่ค่อยอยากให้คนอื่นใช้เพราะงานในเครื่องเยอะมาก

จะมีวิธีการแก้ปัญหายังไงบ้างคับ...ตอนนี้ยังไม่อยากลง window ใหม่ด้วย

รบกวนเซียนๆๆ word ช่วยหน่อยคับ
    Attached Files

รบกวนทุกท่านด้วยคับ

Comment

uninstall msoffice แล้วลง msoffice ใหม่ครับ
      ไม่นานหรอก
      ดีกว่าเสียเวลาลองนู่นลองนี่

แต่ก็ไม่แน่ใจว่าโดน virus มาป่าว
      ถ้าโดน ลงใหม่อาจไม่หาย
      ลองดูแล้วกัน

Comment

ลืม บอกไปคับผม.. ลบและลงใหม่มาแล้ว 2 รอบแล้วก็ยังเป็นอยู่คับ -*-

ท่านไหนเคยประสบ case อย่างนี้บ้างคับ

Comment

ไฟล์ใหญ่มากมั้ยครับ

ลองเปิดแล้วไม่ต้องแก้ไขอะไรแล้วปิดดูว่าเป็นมั้ย

ลองเปิดแล้วก๊อปทั้งหมดไปวางไว้บนไฟล์ใหม่แล้วเซฟ

รอท่านอื่นมาแนะนำอีกทีก็ดีครับ

Comment

เหมือนจะเป็นที่โปรแกรม office อ่ะคับ

เพราะว่ามันจะเป็นเฉพาะตอนปิดอย่างเดียว

ประมาณว่าเปิด word ขึ้นมาเฉยๆ แล้วปิดมันก็จะเด้งขึ้นมาอ่ะคับ เป็นทุก file word อ่ะคับ

Comment

แล้วถ้าเปิดเอกสารเปล่าๆแล้วปิดมันจะเป็นมั้ย

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกันนะแบบนี้ แต่แล้วมันก็หายไปเอง

Comment

งานงอกจริงๆ เอาใจช่วยครับ

Comment

เปิดเอกสารเปล่าๆก็เป็นคับ

Comment

T_T ใครก็ได้ช่วยหน่อย

Comment

ที่บอกว่าลง 2 รอบ ลงตัวเดิมใช่ไหมครับ

ลองเปลี่ยนรุ่นหรือยังครับ

เช่น เป็น Home & Student, Professional, Enterprise

Comment

ถ้ามีเวลา ลองไปโหลด open office มาลองเปิดดูครับ
                          http://www.openoffice.org/

Comment

ผมใช้ตัว Enterprise อยู่คับ

Comment

ลองแก้ๆ ผิดๆถูกๆ ยังแก้ไม่ได้เลยอ่ะคับ T T

Comment

Working...
                              X