Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับผม .. ต่อ A200 5.1 กับซาวการ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับผม .. ต่อ A200 5.1 กับซาวการ์ด

สอบถามครับผม .. ต่อ A200 5.1 กับซาวการ์ด

ผมคิดว่าจะต่อช่อง Center BAss // RL RR // FR FL

โดยใช้สาย RCA to mini 3เส้น

แบบนี้ถูกต้องไหมครับ ??

------------------------------------------

แล้วหลังจากนั้นจะต่อเข้า CT 4830

ต้องต่อจากตัวไหน เข้าสีไหนบ้างอะครับ

(หรือว่ามีวิธีัต่อแบบไหนบ้าง ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยครับผม)

ขอบคุณครับบ...

.

อ่านกระทู้นี้ครับ

Comment

อ่าขอบคุณครับ ก็คือ

ใช้สาย rca to mini 3 เส้น
      เส้น1 เสียบช่องเขียว เอาหัว rca เสียบ R กับ L
      เส้น1 เสียบช่องดำ เอาหัว rca เสียบ RR กับ RL
      เส้น1 เสียบช่องเหลือง เอาหัว rca เสียบ SW กับ CEN

้้

Comment

ct4830 ออกได้แค่4chanelครับ คือfrontรูเขียว backรูดำ

Comment

ขอถามนิดนึงนะครับ แล้วจากรูป เราจะต่อสายลำโพงไปซัพที่รูปไหนอ่ะครับ เพราะเห็นคู่บนมันเป็นเซนเตอร์อ่ะ
          หรือว่าต่อเส้นเดียวไปเซนเตอร์อีกเส้นไปซัพอะครับ

Comment

Originally posted by sarapao11 View Post
            ขอถามนิดนึงนะครับ แล้วจากรูป เราจะต่อสายลำโพงไปซัพที่รูปไหนอ่ะครับ เพราะเห็นคู่บนมันเป็นเซนเตอร์อ่ะ
            หรือว่าต่อเส้นเดียวไปเซนเตอร์อีกเส้นไปซัพอะครับ
            ..
            Last edited by arkira; 25 Apr 2010, 18:20:21.

Comment

Originally posted by sarapao11 View Post
              ซัพมันไม่มีสายไม่ใช่เหรอครับ

Comment

อ้าว ๆ ปล่อยไก่และเรา ลืมว่าตัวนี้แอมป์มันอยู่ในซัพเลยนี่นา ><

Comment

Working...
                X