Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง รับ coax แต่sound card ปล่อย obtic มีวิธีให้ใช้ดิจิตอลเอ้าท์ได้หรือเปล่าครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง รับ coax แต่sound card ปล่อย obtic มีวิธีให้ใช้ดิจิตอลเอ้าท์ได้หรือเปล่าครั

จะมีสาย อะไรให้แปลงหรือเปล่าครับ
    ตอนนี้มี ada885 (คนเต้าให้มา) กับ Titanium Fatal1ty Pro(พึงซื้อยังไม่ได้ลอง) (แต่คอมที่จะใช้งานยังประกอบไม่เสร็จ)

แล้ว การต่อ แบบดิจิตอลเอ้าท์ นี่เค้าว่าการ์ดซาวตัวไหนก็เสียงเหมือนกัน นี่จริงแท้แค่ไหนครับ แล้วเหมือนกัน นี่ ตอนไหนบ้าง ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกมครับ
    แบบนี้ ดูหนังฟังเพลง Titanium Fatal1ty Proกับ "ASUS Xonar HDAV1.3 เสียงเหมือนกันเลยเหรอครับ
    ช่วยเมคชัวให้หน่อยครับ
    บางที จะขายเปลี่ยนไปใช้ ASUS Xonar HDAV1.3 หรือ slim หรือ ht omega claro+ [ไม่รู้ตัวไหนจะดีกว่ากัน]

ปล ไปอ่านกระทู้ ลองแล้ว :: "XtremeGamer Titanium Fatal1ty Pro" VS "ASUS Xonar HDAV1.3" มาแล้วครับ ก็ได้อะไรต่ออะไรมาหลายอย่าง

ปล2 เกม ที่ใช้ eax ตั้งแต่ 4.0 ขึ้นไปนี่ มีน้อยจังเลยนะครับ แถมไม่เห้นมีเวปไหนร่วบรวมให้เห้นจริงๆจังซะที cysis2 ใช้eax หรือเปล่าหว่า

ต้อง หา ตัวเเปลง optical to coaxial ตามร้าน อมร มีขายครับ

ASUS driver ตัวไหม่ๆๆก็รองรับ EAX 5.0 แล้วครับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
      ต้อง หา ตัวเเปลง optical to coaxial ตามร้าน อมร มีขายครับ
      ขอบคุนมากนะครับ อยากให้ช่วยตอบ ข้อสงสัยอื่นๆหน่อยนะครับ มันคาใจมานาน

ขอบคุนครับ

Comment

Working...
      X