Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ handy dac + foobar+win7 64bit ทำ bitperfect ไม่เป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ handy dac + foobar+win7 64bit ทำ bitperfect ไม่เป็น

คือว่าผมลองทำหมดทุกวิธีแล้วอะครับ แต่สุดท้าย volume หลักตัวแรกใน windows ก็ปรับได้อยู่ดีอะครับ

output นะครับ ส่วนตัวผมเลือก หมดแล้ว ทั้ง wasapi ks asio4all แต่แปลกไม่เห็นมี
    asio : handydac

ฝั่ง driver ผมทำแบบนี้

DSP ก็ไม่ได้ใส่

volume ผมก็เลือกตรงนี้

และพอเล่นเพลงไป แล้วผมก็ลองเลื่อนตรงนี้ดู แต่เสียงมันลด อะ -,- เซงเป็ด

หมดปัญญาอ่าครับ -,- เล่นไฟล์เพลง พวก dts กี่เพลง ก็มีแต่ ซูๆซ่าๆปาทังก้าปาทังกี้
    ท่านไหนที่ใช้ win7 64bit ทำ bitperfect ได้ แนะนำ ผมหน่อยนะครับ

ผมก็มีปัญหาแบบเดียวกันครับ
    แต่ได้ฟังเสียงแล้ว เห็นว่าดีกว่าฟังจาก audigy value อีก ก็เลยไม่ใส่ใจอะไรมาก

ส่วนของไฟล์ DTS ต้องไปโหลด component มาเพิ่มครับ foo_input_dts

Comment

ผมใช้ Jetaudio ครับ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ผมใช้ winxp กับ handy dac by sa ทำ bitperfect แล้ว volume มันก็ยังเลื่อนแล้วมีผลกับเสียงเบาดังอยู่เลย T_T ใครทำได้ช่วยบอกทีครับ

Comment

มีใครทำเป็นมั่ง อ่าครับ

Comment

ถ้าต่อออก อะนาลอก ยังไงก็ ซู่ซ่าครับ
            ต้องต่อ s/pdif แล้วต้องมีตัวรับที่สามารถ ถอด AC3 หรือ DTS ได้ด้วย

Comment

ผมใช้Win 7 64bitอยุ่ครับ แล้วผมก็ใช้ Usb ตัวนี้ด้วยเหมือนกัน (handydac)ซื้อในนี้เหมือนกันครับ
              แต่ผมสงสัย และถามแบบไม่รู้นะครับ ว่าทำbitperfect เพื่ออะไรหรอครับ ไม่รู้จริงๆ
              และผมก็เป็นอาการเดียวกันเลย เหมือนที่กล่าวมา ช่วยอธิบายเรื่อง bitperfect หน่อยนะครับ
              เผื่อผมอาจจะทำได้

Comment

ดันครับ ผม ก็ เป็นครับ ใช้ bitperfect ไม่ได้เหมือนกันครับ win 7 64bit แนะนำทีครับ ต้องใช้อะไร

Comment

เห็นค้าว่า ต้องมี avr ถอดรหัส dts ด้วย
                  เพราะ สัญญาณอะนาลอค ยังไงก็ซูซ่าอยู่ดีน่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=802998

เล่นไฟล์เพลง พวก dts กี่เพลง ก็มีแต่ ซูๆซ่าๆปาทังก้าปาทังกี้
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=699589

ผมใช้ coax เลยช่วยไรไม่ได้
                    แต่เคยอ่านเจอ อีกแบบ แว๊บๆ อีกแบบนึง ให้ disable sound dac usb ใน device manager แล้ว ไป set ใน foobar ให้ out ้ป็น usb dac
                    ไม่ sure นะครับ
                    ขอให้ได้ไวๆ ครับ
                    Last edited by siligon_gt; 11 May 2010, 23:53:36.

Comment

ทำได้แล้วครับผม disable มันหมดเลย ก็ ok ครับ ปรับระดับเสียงได้แต่ตรง foobar ไดรเวอร์กากบาทออกหมดละก็ยังได้ยิน
                      และไฟล์ dts ผมก็เล่นได้ละครับ แค่เอา dps convert 5.1 to stereo+equalizer+DTS decoder เข้ามา
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

กับ win 7 64 bit ใช้ อะไร ได้บ้างครับ wasapi ks asio4all

Comment

win7 ผม disable sound ออกแล้ว wasapi หาย เหลือแต่ ks ให้ใช้อะครับ -,-
                          enable กลับมาถึงมา

Comment

dps convert 5.1 to stereo+equalizer+DTS decoder
                            มัน Bitperfect จริงหรือครับ ในเมื่อใช้ Software ถอกระหัส

Comment

ป่าวคับ อันนี้ผมไว้เล่นไฟล์ เพลง dts เฉยๆครับ
                              ส่วน bitper(ไม่รู้bitper หรือป่าว-,-) ผม disable ระบบซาวน์ในวินโดว์ออกหมดเลย วินโดว์ไม่ได้ยินเสียง แต่เล่นเพลงกับ foobar เลือก output เป็น ksของ dac เฉยๆ ก็ได้ยินเสียงครับ และไม่ผ่านวินโดว์ด้วย

แต่ก็ยัง งงๆกdisableซาวน์ออกและ wasapi มันหายไปเฉยเลย เลยได้ฟัง ks แทน

ถ้าจะดูหนังก็ enable ซาวน์กลับมาเล่นผ่าน wmp ปกติครับ
                              Last edited by lplline; 12 May 2010, 18:00:23.

Comment

Working...
                              X