Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อกีต้าร์ เข้าคอมอ่ะคอม ต้องเสียบช่องไมโครโฟนอย่างเดียวไหมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อกีต้าร์ เข้าคอมอ่ะคอม ต้องเสียบช่องไมโครโฟนอย่างเดียวไหมอ่ะครับ

ผมใช้ SB Audigy 2zs อ่ะครับ

ต่อเข้าช่องไมโครโฟน อ่ะครับ พอดีอยากพูดไปด้วย แต่ว่าไม่มีช่องไมค์ ล่ะ
    หรือต้องซื้อซาวอีกอันไว้ต่อไมค์ -*-

พอเสียบแล้ว ผมพูดไม่ได้เลย หรือว่า มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by joyrisus; 1 May 2010, 18:03:07.

ไม่เคยใช้ตัวนี้อ่ะ แต่x-fi musicมันจะมีช่องin putกับmicแยกกันครับ ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว
    ใช้sonarD2ก็มีเหมือนกันครับ รอท่านถัดไปมาตอบครับ
    ลองต่อกีต้าร์กับไมค์เข้าแอมป์แล้วต่อเข้าตัวการ์ดอีกทีครับ เพราะแอมป์มีรูเสีบเยอะกว่า

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

จะอัดเสียงเหรอครับ เสียงมันจะบี้ๆ และอาจจะแตกนิดๆ เป็นดิจิตอลมากๆ ผมแนะนำว่าเอาไมค์จอหน้าตู้แอมป์กีตาร์ แล้วไมค์เข้า mic in จะดีกว่านะครับ เสียงเป็นธรรมชาติกว่า

ส่วนถ้ามี line in ช่องเดียวก็ต้องทำใจครับ วิธีแก้ ก็คืออัดแยกไลน์ครับ อัดกีตาร์ก่อน แล้วค่อยอัดเสียงคน พวกโปรแกรม cubase nuendo ทำได้อยู่แล้วครับ

Comment

Working...
        X