Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ หูฟังเล่นเกมส์ 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ หูฟังเล่นเกมส์ 100%

ตอนนี้เล็งอยู่ 3 ตัวครับ Siberia V2, Rockat Kave, Ceative Fatal1ty MKII
    3ตัวนี้ตัวไหนเล่นเกมส์ดีสุดครับ เกมส์ทุกแนวเลยครับ เล่นเกมส์ Only ครับ
    หรือมีตัวอื่นแนะนำ แต่ขอราคาไม่โหดมากนะครับ ประมาณ 3-4พัน ได้ถูกๆยิ่งดีครับ
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ

ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

ดันต่อๆ

Comment

ต่อครับ

Comment

MK II creative+x-fi card ได้ยิ่งดี
          ลองมาแล้วสุดยอดดดดดด จะได้ครบ set มัน
          ใช้อยู่ work+100 percent

Comment

ลืมบอกไปว่าตัวนี้สำหรับเล่นเกมอย่างเดียวครับ MK II ถ้าอย่างอื่นด้วยไม่แนะนำตัวนี้ครับ
            เช่น ดูหนัง ฟังเพลง เพราะตัวอื่นดีกว่าครับ MK II เล่นเกม Only จริงๆ

Comment

พอดีผมก็ใช้ Sound card X-Fi Xtream Gamer อยู่ครับ แต่มันไม่ได้ขึ้นว่ารุ่นของมันนะ แต่ว่ามันมีlogo อยู่หน้ากล่อง ด้วย

Comment

อีกอย่าง มันถูกสุดใน3ตัวนี้ด้วย เลยจะสอยซะพรุ่งนี้เลย อดใจไม่ไหว อิอิ

Comment

Rockat Kave แนะนำตัวนี้ ใช้อยู่เวิคมาก

แต่ต้องระวังเรื่องน้ำหนักนะครับ ผมว่าหนักอยู่ (แต่ผมเฉยๆ)

Comment

ผมเล็งมาหลายตัวสุดท้ายก็ถอย Logitech G35 คับ ลองดูละกันเล่นเกมส์เวิรค์มาก

Comment

G35 นี่ราคามหาโหดป่าว

Comment

ประมาณ 4500 คับ

Comment

แพงอยู่ๆ ผมว่าเอา MKII ดีฟ่า น่าสนใจดี+ถูกด้วย

Comment

ตัวที่ จขกท. พูดมาทั้งหมดเลยครับ

ผมลองมาหมดเเล้วครับ เเละยังลองพวก Baraccuda, Megalodon, Chacarias, G330, SS 5Hv2, Fatality มาเเล้วอีกด้วย

ในตัวเลือก ผมฟันธง G35 หรือ Siberia v2 เท่านั้นครับ

เชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไร

เเต่ถอยตัวอื่นมา ระวัง ได้ขาย + ซื้อต่อครับ

*สำหรับ เล่นเกม Only นะ*

Rockat Kave หนัก + เบสบวม เเละลำโพงเเตกง่าย (ตอนเกมเเบทเทิลฟีล เเบดคอมพานร2 มาให้ลองเล่น หูฟังตัวอย่าง 6 ตัว เเตกไป 3 ตัวภายใน 2 วัน) เเต่ถ้าไม่คิดมาก เรื่องหนัก + คึวามเปราะบาง เสียงมันก้โอเคอยู่ครับ ถือว่าดีใช้ได้กับราคา

ส่วน Creative นั้น เบสน้อย เกมยิงปืน เบสมันไม่สุดครับ ระเบิดอะไรพวกนี้

ให้ไปลองกับเกม BF BC2 เเล้วจะรู้เลยครับ ว่าคำว่าเบสไม่สุด มันเป็นยังงัย

ค่าย Razer นี่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ เเต่มันเเพงโดยใช่เหตุุ เพราะมันขายดีไซน์ด้วย เเต่ตัวหูฟัง เทพใช้ได้

G35 หนัก เเต่ไม่เท่า Kave ถ้าหัวเล็กๆ ก็เลี่ยง เเต่เสียงเมพมาก 7.1 จำลอง/เเท้ ฟังในเกมไม่ต่างเลยครับ สรุป 7.1จำลอง เสียงเท่าๆกับพวก 7.1เเท้ราคาหลักหมื่นเลยครับ ที่จำลองได้เพราะมันถอด Dolby ได้ ทำให้เกมเหมือนจริงมาก

Siberia v2 เสียงรองจาก G35 เเต่เบา ใส่สบาย เว่อร์ๆ ไม่มีตัวไหนใส่สบายกว่านี้เเล้ว เเถมยังฟังเพลงได้ดี เเต่ไม่ฟังเพลง ก็ไม่เป็นไรครับ เล่นเกมมันก็เเซงหลายๆตัวเลย

เเต่เอาเทพจริงๆ รอ SteelSeries 7H ออกเดือนหน้า ปลายๆเดือน เเต่ตัวนั้นเเพง ราคาราวๆ 5000กว่าๆ

สรปุ G35 vs Siberia vs Kave รับรองครับ ตัวอื่นพอเลย

Siberia ถ้ามีซาวกาดเเล้ว ให้เอารุ่นที่ไม่มีซาวกาดนะครับ

ปล เห็นโพสว่า ถูกสุด ผมขอฝากไว้ว่าซื้อของเเบบนี้ อย่าเอาเเต่ถูกครับ ถ้าถูก ไม่ต้องมาเล่นพวกนี้หรอก เอาพวกลอจิเทค รุ่นล่างพอ G330 2000 กว่าๆ

คิดจะซื้อพวกรุ่นทอป ไปให้พอดีครับ ไม่ใช่ซื้อ กึ่งทอป-กึ่งล่าง ราคามันไม่คุ้มกับเสียงที่ได้ อับเดตจากพวกรุ่นล่างๆมานิดเดียวบางที อับเเค่ไดรเวอ ดอกลำโพงอะไรเหมือนของจีนเลยก็มี เช่น เรเซอปิรันย่า หรือครีเอทีฟ ฟาทัลรุถ่นเดิม

ถ้างบไม่มี อย่าเล่นครับ เชื่อผม ส่วนตัว MK2 ยังสู้ G330 รุ่นล่างๆไม่ได้เลยครับ ถ้าเล่นตัวกึ่งๆ มันจะเสียตังโดยใช่เหตุ
                            Last edited by sleipnir; 2 May 2010, 23:30:09.

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                              ตัวที่ จขกท. พูดมาทั้งหมดเลยครับ

ผมลองมาหมดเเล้วครับ เเละยังลองพวก Baraccuda, Megalodon, Chacarias, G330, SS 5Hv2, Fatality มาเเล้วอีกด้วย

ในตัวเลือก ผมฟันธง G35 หรือ Siberia v2 เท่านั้นครับ

เชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไร

เเต่ถอยตัวอื่นมา ระวัง ได้ขาย + ซื้อต่อครับ

*สำหรับ เล่นเกม Only นะ*

Rockat Kave หนัก + เบสบวม เเละลำโพงเเตกง่าย (ตอนเกมเเบทเทิลฟีล เเบดคอมพานร2 มาให้ลองเล่น หูฟังตัวอย่าง 6 ตัว เเตกไป 3 ตัวภายใน 2 วัน) เเต่ถ้าไม่คิดมาก เรื่องหนัก + คึวามเปราะบาง เสียงมันก้โอเคอยู่ครับ ถือว่าดีใช้ได้กับราคา

ส่วน Creative นั้น เบสน้อย เกมยิงปืน เบสมันไม่สุดครับ ระเบิดอะไรพวกนี้

ให้ไปลองกับเกม BF BC2 เเล้วจะรู้เลยครับ ว่าคำว่าเบสไม่สุด มันเป็นยังงัย

ค่าย Razer นี่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ เเต่มันเเพงโดยใช่เหตุุ เพราะมันขายดีไซน์ด้วย เเต่ตัวหูฟัง เทพใช้ได้

G35 หนัก เเต่ไม่เท่า Kave ถ้าหัวเล็กๆ ก็เลี่ยง เเต่เสียงเมพมาก 7.1 จำลอง/เเท้ ฟังในเกมไม่ต่างเลยครับ สรุป 7.1จำลอง เสียงเท่าๆกับพวก 7.1เเท้ราคาหลักหมื่นเลยครับ ที่จำลองได้เพราะมันถอด Dolby ได้ ทำให้เกมเหมือนจริงมาก

Siberia v2 เสียงรองจาก G35 เเต่เบา ใส่สบาย เว่อร์ๆ ไม่มีตัวไหนใส่สบายกว่านี้เเล้ว เเถมยังฟังเพลงได้ดี เเต่ไม่ฟังเพลง ก็ไม่เป็นไรครับ เล่นเกมมันก็เเซงหลายๆตัวเลย

เเต่เอาเทพจริงๆ รอ SteelSeries 7H ออกเดือนหน้า ปลายๆเดือน เเต่ตัวนั้นเเพง ราคาราวๆ 5000กว่าๆ

สรปุ G35 vs Siberia vs Kave รับรองครับ ตัวอื่นพอเลย

Siberia ถ้ามีซาวกาดเเล้ว ให้เอารุ่นที่ไม่มีซาวกาดนะครับ

ปล เห็นโพสว่า ถูกสุด ผมขอฝากไว้ว่าซื้อของเเบบนี้ อย่าเอาเเต่ถูกครับ ถ้าถูก ไม่ต้องมาเล่นพวกนี้หรอก เอาพวกลอจิเทค รุ่นล่างพอ G330 2000 กว่าๆ

คิดจะซื้อพวกรุ่นทอป ไปให้พอดีครับ ไม่ใช่ซื้อ กึ่งทอป-กึ่งล่าง ราคามันไม่คุ้มกับเสียงที่ได้ อับเดตจากพวกรุ่นล่างๆมานิดเดียวบางที อับเเค่ไดรเวอ ดอกลำโพงอะไรเหมือนของจีนเลยก็มี เช่น เรเซอปิรันย่า หรือครีเอทีฟ ฟาทัลรุถ่นเดิม

ถ้างบไม่มี อย่าเล่นครับ เชื่อผม ส่วนตัว MK2 ยังสู้ G330 รุ่นล่างๆไม่ได้เลยครับ ถ้าเล่นตัวกึ่งๆ มันจะเสียตังโดยใช่เหตุ
                              +1 ให้คอมเม้น โดนใจมากมายครับ

Comment

Working...
                              X