Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อSubwooferของMicrolab H500เข้ากับYAMAHA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อSubwooferของMicrolab H500เข้ากับYAMAHA

ลองต่อเฉพาะตัวSubwooferของMicrolab H500เข้ากับYAMAHA RX V36โดยต่อที่ช่องSub outของYAMAHA RX V363 เข้ากับช่องSW(Subwoofer)ของH500 ปรากฎว่าไม่มีเสียง ลองเปลี่ยนเป็นโหมด2.0 ไม่มีเสียง เปลี่ยนเป็น 5.1 ก็ไม่มีเสียง ท่านใดเคยต่อพ่วงคู่นี้ใช้งานอยู่บ้างช่วยกรุณาให้คำแนะนหน่อยครับ

2 หัวไปหนึ่งหรือเปล่าตัว RCA ผมก็ไม่มีปัญหานิ ใช้ sub leona G9 ex + avr ตัวเดียวกัน

**แก้นิด เวลาฟังเพลงปรับ 2.0 แล้วมันจะไม่เห็น ch lef ใน display แต่ซัปทำงานตลอดมิต้องกังวล

Comment

SPEAKER SET เดิมๆ ตั้งค่า BASS OUT เป็น FRNT เอาไว้
      ให้ส่งสัญญาณเสียงเบสไปที่ลำโพงคู่หน้ารึเปล่าครับ
      ลองเข้าไปตั้งค่าใน SPEAKER SET ให้ส่งสัญญาณ BASS OUT ให้เป็น
      SWFR หรือ BOTH ดูครับ

ถ้าใช้ Sub-Woofer ตลอด ตั้ง LFE ไว้เป็น SWFR หรือ BOTH ไว้เลยครับ
      Last edited by leolandss; 5 May 2010, 22:52:45.

Comment

ขอขอบพระคุณทั้ง2ท่านครับ

Comment

แถมให้ไม่ต้องต่อเข้าช่องswของh500 เปลี่ยนไปใช้สายyต่อเข้าช่องcd หรือauxแทนแหล่มกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by Aof555 View Post
            แถมให้ไม่ต้องต่อเข้าช่องswของh500 เปลี่ยนไปใช้สายyต่อเข้าช่องcd หรือauxแทนแหล่มกว่าเยอะ
            ขอบคุณครับท่าน Aof555

Comment

Working...
            X