Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB0406 bass ไม่ออกในโหมด entertainment

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB0406 bass ไม่ออกในโหมด entertainment

ต่อ 5.1 SB0406 bass ไม่ออกในโหมด entertainment และ โหลด Audio ไม่มี ตรงไหนให้ปรับเbass เลยครับ แต่ละโหมดเสียงจะไม่เหมือนกัน ยกเว้นโหมด GAME ถึงจะมีที่ปรับ bass

โหมด entertainment bass ไม่ออกเวลาฟังเพลง ออกแค่ 2 ลำโพงคู่หน้า

โหมด Audio

แต่โหมดนี้ดันมีที่ปรับ bass เลยออกปกติแต่เสียง ไม่ใสเท่าโหมด entertainment

เราต้องไปใช้ driver ตัวไหนรึป่าวหรือตั้งค่าตรงไหน ถึงจะฟังเพลงแล้วมี เบส ออก ตอนนี้เปิด foobar2000 เสียงซ่าฟังไม่ได้เลยเปลี่ยนมา itune แทน หวังว่าการ์ดผมยังไม่เสียนะ เพราะเพิ่งซื้อจากในบอร์ดนี้วันนี้เลย

อันนี้เวอร์ชั่น

Last edited by chaipat004; 7 May 2010, 17:34:11.

เซ็ทที่นี่เท่ากับเซ็?ทุกโหมดครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
      เซ็ทที่นี่เท่ากับเซ็?ทุกโหมดครับ
      ก็หน้านี้ข้าพเจ้าไม่มีน่ะสิ่

Comment

ก่อนอื่นเลยครับ ขอบคุณมาก แต่ผมไม่มีอ่ะ อยากจะถามว่าทำไมถึงไม่มีน่ะ

Comment

ซ้ำแหะ

Comment

ลงไดเวอร์ตัวไหนคับ
            ลงไดเวอร์ใหม่เลยคับ

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
              ลงไดเวอร์ตัวไหนคับ
              ลงไดเวอร์ใหม่เลยคับ
              + ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมใช้ XP นะครับ ผมลงทั้ง 2 ตัวเลยนะ ทั้ง SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013 และ CSL_PCAPP_LB_2_61_09 โหลดมาจากเวป ของมันเลย ผลก็ยังไม่มีหรือว่า ต้องไปโหลดจากเวปอื่นหรอครับ

Comment

แผ่นไดร์เวอร์ไม่มี ใช้ Pax 2010 ละกัน
                  ใช้ XP หาแผ่นไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจะดีกว่า ถ้าหาไม่ได้จริงก็บอกละกัน
                  เดี๋ยวจัดให้ ลองหาดูก่อนครับ

Comment

ลงไม่ครบคับ
                    จัดชุด X-Fi Series Daniel_K Support Pack 2.0 ก้อพอคับไฟล์ไม่ใหญ่

http://drivers.softpedia.com/get/SOU...-Pack-20.shtml

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                      ลงไม่ครบคับ
                      จัดชุด X-Fi Series Daniel_K Support Pack 2.0 ก้อพอคับไฟล์ไม่ใหญ่

http://drivers.softpedia.com/get/SOU...-Pack-20.shtml
                      ตัวนี้ก็เสียงดีลองใช้แล้ว แต่ผมชอบ PaX มากกว่าจัดตามใจชอบเลยครับ

Comment

ลงไม่ครบคับ

ครับ ตายน้ำตื่นนี่เองครับผม ผมลงไม่ครบจริงๆด้วย ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

ผมลงวินใหม่เลยนะเนี่ยะ *-* เพิ่งลงเสร็จตะกี้

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                            แผ่นไดร์เวอร์ไม่มี ใช้ Pax 2010 ละกัน
                            ใช้ XP หาแผ่นไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจะดีกว่า ถ้าหาไม่ได้จริงก็บอกละกัน
                            เดี๋ยวจัดให้ ลองหาดูก่อนครับ
                            ตัวนี้แหล่มมาก ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X