Announcement

Collapse
No announcement yet.

winxp x64 ใช้โปรแกรมไหนดูหนังhdให้เสียงdtsออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winxp x64 ใช้โปรแกรมไหนดูหนังhdให้เสียงdtsออกครับ

ตอนใช้ winxp 32 bit ใช้ km+MPCVideoDec.ax (x86) ฟัง dts ได้

Pure Codec เทพที่สุดละ

Comment

Pure Codec ดู ไฟล์ BDMV แล้วเด้งครับ

Comment

powerDVD10 ก็ฟัง DTS ได้นิครับ(ผมใช้ SB0460 มันก็ถอดรหัสเสียงให้เองเลย)

ปล จขกท ใช้ซาวการ์ดตัวไหนอยู่อะครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ Power DVD 10 Blu-ray ครับผม เสียงโหดมากๆ ลืม KMplayer ไปเลย ฮ้าๆๆ หนังชัดมากๆครับผม

Comment

powerDVD10 ดูในไฟล์ได้เหรอครับพึ่งลงเมื่อกี้ดูได้แต่ในแผ่น ArcSoft ก็รันไม่ได้ Pure Codec เปิดไฟล์fullrip แล้วเด้ง

Last edited by comlnw; 8 May 2010, 01:03:04.

Comment

HD Full Rip
              ผมใช้ TotalMedia Theatre 3 ดูนะ

และไฟล์ในโฟลเดอร์ STREAM นามสกุล .m2ts ที่มาจาก HD Full Rip ก็ใช้ MPC HC ที่ตั้งค่าจาก PureCodec Setting ได้ปรกติครับ

และฟัง DTS ได้

แต่คงไม่เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้เท่าไหร่มั้ง ผมใช้ 7 Pro 64 บิต

Comment

Power DVD 10 Blu ray 3D ผมเปิดในไฟล์ได้ครับผม หรือจะเปิดโปรแกรมแล้วไปหาตามโฟร์เดอร์ก็ได้ครับผม ที่ผมเปิดเป็นไฟล์ .MKV ครับผม รันได้ครับผม ภาพดูดีกว่า Kmplayer เยอะเลยครับผม เสียงก็สุดยอดครับผม ผมใช้ Win7x64 ครับผม

Comment

ได้แล้วครับใช้ Pure Codec Player เล่น.MKV ,fulllip ใช้ Media Player Classic - Home Cinema x64 dts ออกและ

แต่ Power DVD 10 ให้ดูfullripใน Folder เลือกตัวไหน
                  Last edited by comlnw; 9 May 2010, 02:54:39.

Comment

Working...
                  X