Announcement

Collapse
No announcement yet.

Roccat Kave หูฟัง 5.1 เสียงเบสไม่มีเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Roccat Kave หูฟัง 5.1 เสียงเบสไม่มีเลยครับ

วันนี้ผมได้เดินไป พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ มองเห็น Roccat Kave นึกขึ้นได้ว่าหูฟังตัวนี้เห็นมีแต่คนบอกว่าเสียงดี
    ผมสนใจมากๆครับ ตัดสินใจซื้อมา 1 ตัว 3500 บาท
    แต่พอกลับมาถึงห้อง ต่อกับออนบอร์ดแล้วเสียงที่ได้ ธรรมดามากมายเลยครับ เบสหายหมดเลยครับ

พอจะมี SOUND USB ที่ถอด DD/DTS 5.1/7.1 บ้างหรือเปล่าครับ

ต้องใช้คู่กับ x-fi music คับ เบสตุบๆ

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
      ต้องใช้คู่กับ x-fi music คับ เบสตุบๆ
      ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ PCI ใส่ SOUND เต็มหมดแล้วครับ

เลยอยากหาที่เป็น SOUND USB ดูก่อนครับ

Comment

ผมก้อเล็งรุ่นนี้อยู่เห็นกันครับ ซื้อที่พันทิพร้านไหนครับ ผมว่าจะซื้อพร้อมกับตัวถอด dts ด้วยนะครับ

อยากจะถามว่า ใส่ตัวนี้แล้วมันหนักหัวจริงอย่างที่เค้าว่าหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by komsun360 View Post
          ผมก้อเล็งรุ่นนี้อยู่เห็นกันครับ ซื้อที่พันทิพร้านไหนครับ ผมว่าจะซื้อพร้อมกับตัวถอด dts ด้วยนะครับ

อยากจะถามว่า ใส่ตัวนี้แล้วมันหนักหัวจริงอย่างที่เค้าว่าหรือป่าวครับ
          ผมซื้อ ชั้น 4 computerandmore ครับ หนักจริงๆๆครับ แต่พอทนได้ครับ

Comment

G35 Rules

Comment

หูฟังบางตัวไม่มีเบสหรอก

แต่พอพ้นเบิร์น จำเสียงแทบไม่ใด้

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                G35 Rules
                ตอยแรกผมก็จะเอาตัวนี้ครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                หูฟังบางตัวไม่มีเบสหรอก

แต่พอพ้นเบิร์น จำเสียงแทบไม่ใด้
                ฟังที่ร้าน เสียงดีใช้ได้เลยครับ แต่เอามาต่อกับ ออนบอร์ดเสียงเลยตกไปเยอะเลยครับ

Comment

ซื้อหูฟังเทพ มาต่อกะออนบอร์ด กำ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                    ซื้อหูฟังเทพ มาต่อกะออนบอร์ด กำ
                    555++ ตอนนี้ขายไปแล้วครับ ตอนบ่ายจะไปซื้อ G35 แทนครับ

Roccat Kave หนักจนปวดคอ แถมหนีบหูอีกใส่แล้วไม่สบายครับ

Comment

ผมว่าเรื่องหนีบหูเนี่ยมันไม่หนีบนะ แต่เรื่องหนักเนี่ยสงสัยจะจริงแฮะ >.<

Comment

อยากถามว่าพวก หูฟัง usb 7.1 อย่าง G35 นี่ เสียงจะดีเท่า x fi + gigawork g500 มั้ยครับ?

Comment

เบิร์นสัก 200 ชั่วโมงเสียงเปลี่ยนไปมากๆครับ
                          มิติดีขึ้น น้ำเสียงกังวาลขึ้น
                          ส่วนเรื่องเบสเนี่ยปรับ ซับให้สูงสุดเซอราวเกินครึ่งมาหน่อย
                          ฟร้อนต์ตรงกลาง เซ็นเตอร์แล้วแต่ชอบนะครับ
                          ผมใช้กับ X-Fi fatality gamer ว่าจะหา Sonar มาลองเห็นว่าแจ่ม

Comment

Working...
                          X