Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวรับสายสัญญาณสีเหลืองมันพัง ออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวรับสายสัญญาณสีเหลืองมันพัง ออนบอร์ด

ตัวรับบริเวณที่ชี้นะครับ

ผมใช้ลำโพง 5.1

แล้วบริเวณดังกล่าว เป็นที่เสียบของสายสัญญาณ Center+Sub

Front & Rear มีเสียงปกติ แล้ว Sub ก็ดังปกติ

แต่ด้าน Center จะมีเสียงซ่าๆ คล้ายๆตอนเราจูนคลื่นวิทยุ

แล้วทางด้าน Sub ก็ดังซ่าๆ เหมือนกันอีกเช่นกัน แต่ออกทุ้มๆ หน่อย แต่พอถอดสายสีเหลืองออก

sub ก็มีเสียงตามปกติเช่นเคย

ลองสลับสายสีเหลือง ไปเสียบที่รับสีเขียวดู ปรากฎว่า Center+Sub มีเสียงครับ

คาดว่าน่าจะ -SubWoofer ไม่น่าfixว่าต้องเสียบรูไหน
    -ตัวรับสัญญาณสีเหลืองน่าจะพัง

ปล.เมนบอร์ดพึ่งซื้อได้เดือนเดียวเองครับ และ เพิ่งซื้อลำโพง 5.1 วันนี้เอง เลยเพิ่งรู้
    มีวิธีซ่อม แก้ไข ยังไงบ้างไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

รูปเพิ่มเติม

จะเสียบสายสีเหลือง หรือไม่เสียบ
    ภาพแสดงสัญลักษณ์ของ Center+Sub ก็มีสีเหลือง เกี่ยวไหมครับ หรือเป็นสีนี้อยู่แล้ว
    Last edited by JohJiJun; 9 May 2010, 02:18:31.

ดันครับ สงสัยเป็นที่รูรับ สีเหลืองส้มๆ หนะครับ มีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ไปเสียบช่องอื่นแล้ว เซตเป็น sub/center เหมือน realtek ได้ไหม

Comment

โอ้ ถ้ามีวิธีงั้นได้ก็ดีเลยนะครับเนี่ย

Comment

Working...
          X