Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์อาการ Roccat Kave หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์อาการ Roccat Kave หน่อยครับ

พึ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์จากร้าน P&Y ครับ อาการคือ

1. ไฟบริเวณที่เสียบไมค์มีอาการติดๆดับๆ ขึ้นมาอ่อนๆบ้าง เข้มบ้าง
    2. มีเสียงรบกวนในหูฟังเวลาไม่มีเนื้อเพลงหรือเป็นช่วงเงียบเวลาดูหนัง แต่บางครั้งช่วงมีเสียงก็มีครับ และก็ช่วงใส่หูฟังไว้เฉยๆ ยังไม่ได้เล่นไฟล์ด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามันปกติให้ผมเอาไปเคลมดีครับ ผมใช้เสียบกับ Sound Onboard ของ M4A785TD-V EVO ครับ

เหมือนไฟusb เลิ้ยงไม่พอ
    ลองเสียบเครื่องอื่นดูคับ

Comment

+1 แต่ถ้าพูดถึงปกติ จะไม่เป็นอย่างงี้แน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณครับ อาจจะเป็นไปได้ครับ เพราะผมเสียบ HDD 5 ลูก + 1 DVD

Comment

Working...
        X