Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ 7 แล้วฮาร์ดดิสก์หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ 7 แล้วฮาร์ดดิสก์หาย

เพิ่งลงวินโดว์ 7 ครับ

ตอนลงก็ delete ฮาร์ดดิสก์ และก็แยกพาร์ทิชั่นแค่ไดร์ฟเดียว ลงไดร์ฟ ซ๊ ส่วนที่เหลือยังไม่ได้ทำอะไรกับมัน เข้ามาก็พบว่ามันไม่อยุ่ ปกติถ้าเป็น xp มันจะขึ้นเป็น unpartitioned disk

ทำยังไงให้ฮาร์ดดิสก์ส่วนทีเหลือกลับมาครับ

กดปุ่ม Windows คลิกขวาที่ Computer เลือก Manage

คลิก Disk Management

แล้วก็ทำการสร้างพาร์ทิชั่นตามต้องการครับ

Comment

Originally posted by ozeris View Post
      กดปุ่ม Windows คลิกขวาที่ Computer เลือก Manage

คลิก Disk Management

แล้วก็ทำการสร้างพาร์ทิชั่นตามต้องการครับ
      ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
      X