Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยคิดไอเดียโปรแกรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยคิดไอเดียโปรแกรมหน่อยคับ

คือผมต้องทำ project ส่งอาจารย์ ต้องสร้างโปรแกรมเกี่ยวกับธุรกิจ เลยอยากให้ช่วยเสนอไอเดียหน่อยคับ จะทำอะไรดี เอาที่ไม่ยากเท่าไหร่คับ เพราะผมเรียนแค่เบื้องต้น ใช้ for loop, array และพื้นฐานทั่วไปคับ

รบกวนด้วยนะคับ
    ขอบคุณมากคับ

เอาเป็น แนวทางเช่นว่า
    ซื้อ ของ อะไร บ้าง
    อย่างละกี่ชิ้น
    ราคาเท่าไหร่ (ซื้อมากกว่าเท่าไหร่ ลดกี่ % ก็ว่าไป)

ราคาจริง ราคาที่ลดแล้ว

รับค่าเงินที่จ่าย
    จำนวนเงินที่ต้องทอน (แยกชนิดแบงค์ด้วยก็ดี แต่ก็คงไม่มีประโยชน์เท่าไหร่)

Comment

ท่านใช้อะไรเขียนอ่ะ ลองบอกไอเดียเริ่มต้นของท่านมาหน่อยดิ เพราะมันต้องเริ่มต้นจากความต้องการและความชอบส่วนตัวก่อนน่าจะดีนะครับ แล้วค่อยรอข้อคิดเห็นหรือไอเดียจากท่านอื่นเสริมเข้าไป เอาเป็นว่ามีแผนแนวไหนมั้งอ่ะ....

Comment

ทำโปรแกรมขายของผ่านเน็ต

Comment

ง่ายๆก็โปรแกรมแคชเชียร์ เหมือน 7-11 อะไรอย่างนั้น

Comment

เอาแบบง่ายๆก็ได้คับ
            อยากพวกเกมส์ก็ได้ ที่คิดไว้ตอนนี้ก็เกมส์ถอดรหัสสี่ตัว มีไฟบอก ว่าถูกตัว ถูกตำแหน่ง อะไรแบบนี้อะคับ
            เอาไม่ยากเท่าไหร่คับ เขียนไม่กี่วันเสร็จคับ

Comment

คิดนอกกรอบสิครับ เเล้วเเต่อาจารย์นะ บางครั้งความคิดที่ดีโดนตีกรอบไว้เเนวทางเดียว คิดเเยกออกไปเป็นปัญหาทันที ถ้าอาจารย์เขารับไม่ได้ครับ ระวังข้อนี้ด้วย เคยโดนเเล้ว สิ่งที่ผมถามเเล้วอาจารย์ตอบไม่ได้คือวิธีการเปิดหลายหน้าต่าง ทุกวันนี้ก็ใช้กันนี่ Windowsอาจารย์ก็ใช้ เเต่ผมผิดที่ไปถาม เพราะสมัยที่อาจารย์เรียนไม่มีWindows ตอนที่เขาจบมายังไม่ถึงDOS3 ด้วยมั้ง

Comment

Working...
              X