Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ INT มือสองถูกๆ งบสัก 4,000 มือสองทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ INT มือสองถูกๆ งบสัก 4,000 มือสองทีครับ

เดิมตั้งใจจะเอางบไปลงลำโพงคอมมาไว้ฟังเลพง แต่ตัวตู้โชว์ผมหาใส่ที่คิดว่าดีไม่ได้ เลยเปลี่ยนแนว เอาลำดพง Magnet A42 ทีมีอยู่ จับคู่กับ Cdp Pioneer แต่ว่าแอมป์เดิมมันแบบ Compo ติดกับ เทปใบ้ เลยยัดเข้าตู้ไม่ลงเช่นเคย....เลยต้องแปลงเอางบค่าชุดลำโพง 2.1 มาเป็น Int ตัวเล็กๆ มือสอง สักตัวไว้ฟัวเพลงแทน ....

เท่าที่ดูๆก็มีมือสอง เท่านั้น...ผ่านมาก็มี Nad3020be,nad902,Magnet SA4,Vatiros 80.2 , Onkyo817 ฯลฯ (เก่าๆ ท้งน้าน) รบกวนพี่ๆ แนะนำมือใหม่ทีครับ ..ปกติผมฟังพวก เพลงจีนบ้าง, Allison Kruasss,James taylor ไม่ดังครับ เอาไว้แกล้มเบียร์เย็น...

จริงๆแอบสนใจพี่ท่านนึง เสนอ Gain Clone ไอ้ผมก็อยู่ ตจว. ไม่รู้เรื่อง...แต่ก็สนใจอยู่.

ขออภัยที่งบไม่เยอะ...และขอบคุณทุกความเห็นครับ

ส่วนใหญ่ คนที่ใช้ลําโพง Magnet A42 จะจับคู่กับ Magnet SA-4 กันครับ

Comment

ใจจริงอยากให้เพิ่มงบอีกนิดจะได้ตัวที่ดีกว่านี้ครับ

Integrated Amp งบ 4000 ตัวเลือกมันน้อย งบ6000แก่ๆ ตัวเลือกหน้าสนใจกว่าเยอะครับ

ค่อยๆเก็บ จริงๆMagnet SA-4 ก็พอได้แต่.......... เก่าโปดดดด(ใช้ๆไปเดี๋ยว....)

อีกอย่างเดี๋ยวนี้มีแต่ พ่อค้านำเข้าของเก่า รับของเก่ามาขายราคา ผู้ซื้อหัวแตก กันเยอะ

เมื่อก่อนผมขาย int denon ไป3500 ยกชุดพร้อมลำโพง 7500 ขายให้คนในเวปนี้ละ ตอนซื้อมือ1มา 24,000

อีกตัวก็ NAD 7250pe ก็ขายไปราวๆ3500 แล้วก็ขายเป็นทอดๆ จนตอนนี้เห็นขายอยู่ที่8,500

NAD ตัวนี้ผมจำได้ ไม่มีขายในไทยครับ(เพราะพี่ชายผมซื้อมาจากเมกา) +กับรอยบิ่นตรงมุมฝีมือผมเองละครับ 555+

Gain Clone ก็หน้าสน แต่อยากให้คุณLekjang ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็มีของดีๆราคาเบาๆมาปล่อยในเวปเรานี้ละครับ

Comment

หรือต้องDIY อิอิ

Comment

Originally posted by tanwa_kang View Post
          หรือต้องDIY อิอิ
          ตอนผมhardwire LM3875 ให้เพื่อนผมก็ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ด้วยสิ
          มีแต่รูปตอนวางบนกล่อง
          Attached Files

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
            ตอนผมhardwire LM3875 ให้เพื่อนผมก็ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ด้วยสิ
            มีแต่รูปตอนวางบนกล่อง
            4000 DIY gaincloneน่าจะพอได้นะ เอาแบบของผมมั๊ยครับ แต่งบบานแน่นอนอิอิ

Comment

แต่อยากให้คุณLekjang ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็มีของดีๆราคาเบาๆมาปล่อยในเวปเรานี้ละครับ
              กลัวว่าใจเย็นๆมา ก้อไม่รู้อีกสิครับว่า ตัวไหนดีไม่ดี....
              พอร้ตัวก้อไปเสียแล้ว 55555...ขอบคุณครับ ทุกความเห็น...และรอท่านอื่นๆ มาแนะนำครับ

จริงๆ ตัวตัว Gain Clone ผมก็สนจอยู่นะ แต่ติดที่ว่าผมไม่รูเรื่องอะไรเลย ..เกี่ยวกะ DIY เลย
              เลยอยากลองหาที่มียี่ห้อก่อน ผิดพลาดไปมียี่ห้อก็ยังปล่อยออกสัก ครึ่งนึงพอไหว ............

Comment

งบเท่านี้ เล่น int. ตัวที่กะไว้ข้างบนก็ได้ครับมีหลุดมาเรื่อยๆแหละ
                ผมเฝ้าบอร์ดรอมานาน กะสอยตัวที่ท่านว่าแหละ เพราะเคยใช้มาแระเสียงคุ้มกะราคาจริงๆ
                แต่ไม่ทันเขาสักทีแบบว่าโดนตัดหน้าแค่นิดเดียวทุกรอบ แต่ก่อนหาง่ายไม่แพงขนาดนี้

เลยทำ Gain Clone(lm3886)เล่นๆ ตัวแรกใช้อุปกรณ์พื้นๆต่อแบบง่ายๆปรากฏว่าเสียงดีเกินคาด
                ทำอีกตัวใช้อุปกรณ์เกรดดีหน่อยแต่งบบานปลายพอควรเลยครับ

ที่สำคัญถ้าฝีมือบัดกรีไม่ดีเท่าไหร่ลำบากพอดูครับ และขี้เกียจโมเคสอีก แต่เสียงดีคุ้มค่าครับ

Comment

ฟังเพลงแนวเดียวกะผมเลยครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อ Magkit IA-60ของ magnet มาประกอบให้เพื่อน กำลัง 30W per chanel เสียงก็ OK นะครับเทียบกับราคา มีทั้งแบบชุด kit และชุดประกอบเสร็จ ราคาประมาณ4000 เลยครับสำหรับชุดคิด ถ้าสนใจลองโทรไปถามดูครับราคาจะถูกกว่าที่เขียนใน web อีกครับ เพียงแต่หน้าตาจะไม่สวยเท่าไรครับ เน้นให้เสียงดีต้นทุนต่ำ วงจรคล้ายๆรุ่น SA-4 ในอดีตแต่เพิ่มปุ่ม loundness เข้าไปครับ
                    http://www.magnetaudio.com/store/th/...=true&mna=Kits

Comment

Originally posted by tanwa_kang View Post
                      ผมเพิ่งซื้อ Magkit IA-60ของ magnet มาประกอบให้เพื่อน กำลัง 30W per chanel เสียงก็ OK นะครับเทียบกับราคา มีทั้งแบบชุด kit และชุดประกอบเสร็จ ราคาประมาณ4000 เลยครับสำหรับชุดคิด ถ้าสนใจลองโทรไปถามดูครับราคาจะถูกกว่าที่เขียนใน web อีกครับ เพียงแต่หน้าตาจะไม่สวยเท่าไรครับ เน้นให้เสียงดีต้นทุนต่ำ วงจรคล้ายๆรุ่น SA-4 ในอดีตแต่เพิ่มปุ่ม loundness เข้าไปครับ
                      http://www.magnetaudio.com/store/th/...=true&mna=Kits
                      SA-4 มีปุ่ม loundness นะครับท่าน
                      ส่วนวงจร Magkit IA-60 ถือว่าใกล้เคียงกับ SA-4 มากๆเลยครับ หม้อแปลงตัวเดียวกันเลย
                      แต่ต่างกันตรงภาค pre และ คุณภาพของ Volume

Comment

เรื่อง DIY นี่ต้องขอบายเลยครับ ....ไม่มีความรู้ทาง ET. เลยครับ ..
                        เอาไว้ท่าน tanwa ประกอบหใผมดีกว่า 5555...

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                          SA-4 มีปุ่ม loundness นะครับท่าน
                          ส่วนวงจร Magkit IA-60 ถือว่าใกล้เคียงกับ SA-4 มากๆเลยครับ หม้อแปลงตัวเดียวกันเลย
                          แต่ต่างกันตรงภาค pre และ คุณภาพของ Volume
                          ของ SA-4 มันเป็นปุ่ม Tone defeat นะครับ

Comment

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=97302

ตัวนี้เป็นไงบ้าง แต่โทรไปจองไม่ติดเลย...สงสัยไปแล้วแหง๋.....

Comment

Originally posted by Lekjang View Post
                              เรื่อง DIY นี่ต้องขอบายเลยครับ ....ไม่มีความรู้ทาง ET. เลยครับ ..
                              เอาไว้ท่าน tanwa ประกอบหใผมดีกว่า 5555...
                              IA-60 ก็มีเป็นชุดสำเร็จเหมือนกันนะท่าน ราคาก็ไม่ต่างจากชุด kit เท่าไร แต่ท่านชอบแนวเสียงของ Magnet รึปล่าว คงต้องไปฟังดู

Comment

Working...
                              X