Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า

เรื่องของเรื่องคือผมใช้ eacan 5.1 อยู่
    แล้วมีลำโพงเก่าๆยี่ห้อ sharp อยู๋ (ไม่ได้ใช้นานแล้ว ซื้อเป็นชุดมากับเครื่องเล่นของมัน)

ผมเอาลำโพงคู้นี้ของ sharp มาใช้แทนคู่หน้าของ eacan ดีมั้ยครับ เคยลองฟังแล้วเสียงมันครบกว่า
    อยากทราบว่ามันจะเหมาะมั้ยครับ
    Attached Files

ใช้เลยครับ ลองเปิดธรรมดาไปสักพัก-สักอาทิตย์
    ทดลองซับก่อน พ้นอาทิตย์เปิดเต็มๆๆดูว่ามีอาการเพี้ยน
    อาการซับขับไม่ไหวหรือป่าว ถ้าไม่มีอารใช้ยาวเลยครับ
    Last edited by tiger X-fi; 31 May 2010, 00:01:35.

Comment

ลองดูครับ

Comment

ได้ครับ เวลาข้างบ้านไม่อยู่ ลองเร่งเสียงดังๆ (เอาแค่เสียงยังไม่แตก) แล้วจับซิงค์ที่หลังตู้ซับดูว่ามันร้อนกว่าใช้ของเดิมมากไหม

Comment

เท่ากับว่ามีภาคจ่ายไฟฟูลโหลด ร้อนแทบระเบิดอยู่ 2 ตัว อีก 3 ตัวเย็นเฉียบ

กระจายความร้อนซิงค์ไม่เท่ากัน จับดูไม่รู้สึกถึงความร้อนเท่าใหร่ ไม่นานก็ ... อืม

Comment

ผมเคยเอาA500LมาขับBose 101 Music monitor ขับไปซักพักตัวซับA500Lเสียงเริ่มแปลกๆเวลาปรับBass มีเสียง แป่ะๆๆๆเวลาหมุนอะ ยังไงก็ระวังด้วยเน้อ เพราะEacan ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ที่4โอร์ม แต่ลำโพงนี้8โอร์ม ยังไงก็ลองดูอีกทีครับ^^

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดุ ^^

Comment

ถ้าเปิดซัก 30 นาทีแล้วทวิสเตอร์ไม่พังนี่ผมจะแปลกใจมาก

Comment

Working...
                X