Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะคุ้มมั๊ยถ้าไปเล่น AVR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะคุ้มมั๊ยถ้าไปเล่น AVR

คือผมมี Edifier S530D
    กับ Microlab H-500

ทีนี้เห็น Piyanas มัน ลดราคาอยู่
    เลยเกิดความคิดที่ว่าถ้าขาย H-500 แล้วไปเล่น
    ONKYO : HTS-3200 จะดีมั๊ย

หรือว่าถ้า ขายทั้งคู่ทิ้ง
    แล้วเล่น ONKYO : HTS-3300 + Jamo S604
    จะเวิคมั๊ยครับ เพราะว่า S530D ฟังเพลงเพราะมากๆ
    ไม่รู้ว่าเล่น AVR จะฟังเพลงสู้ได้รึเปล่า

ยังไงรบกวนท่านใดมีประสบการณ์ช่วยหน่อยนะครับ ^^

กลั้นใจไปทีเดียวเล่นแยกชิ้นเลย in the box เดี๋ยวไม่จบอีก

ตอนนี้เล่นลำโพงคอมไปก่อนครับ

Comment

รับทราบตามด้านบนฮะ
      ถ้างั้นอีก 5 ปีค่อยเจอกันกับ แยกช้นเต็มรูปแบบ ครับ ^^

Comment

5 ปีเลยเหรอครับ สงสัยจะไปจบที่ ProAC

Comment

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ผมอายุยังน้อย ค่อยๆเก็บตังจะดีกว่าฮะ

Comment

AVRเค้าออกแบบมาไว้ดูหนังเป็นหลัก ถ้าจะเอาเน้นฟังเพลงก็ต้องแยกชิ้นล่ะครับ

Comment

ผมว่าไม่ลองขาย H-500 เล่น Integrated Amp
              +งบเพิ่มเล่นลำโพง6นิ้วสักคู่
              ได้เอามาเทียบกับ Edifier S530D ครับ

Comment

ถ้าอยากดูหนังอะไป avr ได้ ถ้าอยากฟังเพลงไปหา int. ดีกว่า

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                  รับทราบตามด้านบนฮะ
                  ถ้างั้นอีก 5 ปีค่อยเจอกันกับ แยกช้นเต็มรูปแบบ ครับ ^^
                  ไม่ทันแล้วท่าน อีก2ปีโลกก็จะแตกแล้ว

Comment

Originally posted by Fa~eid View Post
                    ไม่ทันแล้วท่าน อีก2ปีโลกก็จะแตกแล้ว
                    ซะงั้นเลยท่าน ถ้าอีก2ปีโลกแตกจริง อีก2ปีไปถอย B&W มานั่งฟังชิวๆดีกว่า ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                      ซะงั้นเลยท่าน ถ้าอีก2ปีโลกแตกจริง อีก2ปีไปถอย B&W มานั่งฟังชิวๆดีกว่า ฮ่าๆ
                      ถอยมาเมื่อไหร่ เด๊๋ยวไปขอฟังด้วย

Comment

ผมว่าเก็บ EdifierS530D ไว้ดีกว่าคับ
                        ผมว่ามันใกล้กับความเป็นดนตรีมากแล้ว
                        ขาย microlabทิ้งแล้วไปเล่น onkyo เห็นจะคุ้มกว่า

AVR ฟังเพลงนี้ ผมเคยเอา onkyo SR607 ไปต่อกะ jamo 606 มั้งไม่แน่ใจ
                        ฟังแปปเดียว โอวเสียงห่วยกว่า edifierS530d เยอะ
                        Last edited by Inventory; 2 Jun 2010, 11:59:03.

Comment

Originally posted by Inventory View Post
                          ผมว่าเก็บ EdifierS530D ไว้ดีกว่าคับ
                          ผมว่ามันใกล้กับความเป็นดนตรีมากแล้ว
                          ขาย microlabทิ้งแล้วไปเล่น onkyo เห็นจะคุ้มกว่า

AVR ฟังเพลงนี้ ผมเคยเอา onkyo SR607 ไปต่อกะ jamo 606 มั้งไม่แน่ใจ
                          ฟังแปปเดียว โอวเสียงห่วยกว่า edifierS530d เยอะ
                          ผมใส่ขาตั้งครับ
                          ถ้าท่านว่าดีแล้วท่านขายทำไมอะ เห็นตั้งขายอยู่นิ ???
                          เกิดข้อสงสัยขึ้นน่ะครับ เป็นผมถ้า แยกชิ้นแพงกว่าแล้วดีกว่าหน่อย ก็ขายแยกชิ้นเถอะท่าน
                          น่าจะขายง่ายกว่าด้วย

แต่ผมเคยฟัง Int AMP ตัวละ7พันกว่าบาทที่ hifi mod + Usher 520 มันชนะ S530D กระจุยเลยนะท่าย
                          นี่ขนาดยังไม่ได้ต่อ DAC และสายลำโพงกับสายสัญญาณก็แค่แบบธรรมดา ต่อจาก Ipod นี่แหละ

Originally posted by tiger X-fi View Post
                          ถอยมาเมื่อไหร่ เด๊๋ยวไปขอฟังด้วย
                          ถ้าโลกจะแตกจริง ผมจัด B&W จริงนะท่าน เอาให้หมดตัวกันไปเลย ว่ะฮ่าๆ
                          แต่มันคไม่แตกนี่สิ สงสัยต้องรอไปบั้นปลายชัวิตถึงได้แตะ B&W ไม่ก็ ProAC
                          Last edited by TroRuwA; 2 Jun 2010, 12:15:19.

Comment

ถ้าเป็นผม ซื้อOnkyo 508 ขายตัวใดตัวหนึ่ง ที่เหลือเล่นกับ avr ตัวนี้ไปก่อน ค่อยขยับขยายเพิ่ม

508 spec ดีเวอร์ราคาถูกแสรด

Comment

ขายเพราะตอนนี้ผมเล่นแยกชิ้นแล้วคับ
                              แต่ผมว่า ลงทุนไปไม่คุ้มกับเสียงที่ได้มาอะคับ คือแบบว่าสมมติเราลงทุนแยกชิ้นไป 30k Edifier10k
                              ราคาต่างกัน3เท่า แต่เสียงต่างกันไม่ถึง3เท่าอะคับแล้วอีกอย่าง ผมว่าผมเล่น edifierดีแล้ว ประหยัดดีด้วย
                              แต่ผมซื้อแยกชิ้นมาแล้ว ก้ทำจาย

Comment

Working...
                              X