Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ com เป็น music server บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ com เป็น music server บ้าง

มีใครใช้ computer เป็น music server ในการฟังเพลงบ้าง อาจทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

แล้วถ้าอยากใช้ ipod touch มาเป็น remote ในการเลือกเพลงในคอมฯ ต้องทำอย่างไร โดนไม่ต้อง

ไปเลือกเพลงที่หน้าจอ com ครับ

ขอบคุณมากครับ

Airmouse อันนี้ใช้เป็น mouse
    ลืมบอกทีเด็ดตัวนี้อยู่ที่ มันมี mode ที่พอเราเอียงเครื่อง pointer ก็เลื่อนตาม
    เอาไปใช้ Presentation ได้สบาย แต่ต้องฝึกให้คล่องหน่อยนะ
    อีกอัน Jaadu VNC มันมี2-3ตัวนะ เลือกตัว VNC นะครับ
    มันจะทำการ remote มาที่ ipod เรา เพียงแต่มันจะเอาหน้าจอมาเลย ไม่ได้ log off เครื่อง
    แต่ถ้าลงตัว desktop มันจะ log off เครื่องเราด้วย

ถ้าใช้กับ iphone สามารถ forward port ให้ remote จากนอกบ้านได้เลย ^^
    Last edited by TroRuwA; 6 Jun 2010, 10:28:14.

Comment

Originally posted by pepoo16 View Post
      มีใครใช้ computer เป็น music server ในการฟังเพลงบ้าง อาจทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

แล้วถ้าอยากใช้ ipod touch มาเป็น remote ในการเลือกเพลงในคอมฯ ต้องทำอย่างไร โดนไม่ต้อง

ไปเลือกเพลงที่หน้าจอ com ครับ

ขอบคุณมากครับ
      ผมใช้คอมเป็น Music Server แต่ใช้ Linn Majik DS-I เป็น Digital Stream Player ครับ

ผมใช้โปรแกรม Plug Player ที่โหลดมาเป็นตัวควบคุมนะครับ ราคาไม่เกินห้าเหรียญ ถ้าจำไม่ผิด

ส่วนถ้าจะใช้คอมเป็นตัวเล่นเลย

คงต้องไปโหลดโปรแกรมที่เป้น uPnP Player อย่างเช่นที่ผมใช้อยู่ก็คือ

Twonky Media Manager ครับ ราคาที่ผมซื้อลดห้าสิบเปอร์เซนต์น่าจะเฉียดๆพัน ถ้าจำไม่ผิดครับ

Comment

ผมใช้ ไวร์เลสเม้าส์ อันเดียวเองครับ

Comment

Working...
        X