Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากที่ได้มาขอคำปรึกษา จากหลายๆ ท่านในนี้

วันนี้ไปถอยมาแล้ว ASUS K53TA-SX119D

จอ 15.6" นี้มันใหญ่สะใจจริงๆ ห้าๆ

18,000 Inc.Vat + Free Kington 4 GB by J.I.B. ได้ 0% First Choice 12 เดือนด้วย (โปรนี้ถึง 12 ธันวา 54)

ตอนนี้กำลังหาความรู้เพิ่มเติมใน กระทู้นี้ เอาไปโมเครื่องใหม่อยู่

Comment

• ในโปรแกรม Your Unin-staller! มันขึ้นแบบในรูป อยากทราบว่าต้องแก้ยังไงครับ แล้วตัวนั้นคืออะไร ลองลบในโปรแกรมแล้วก็ไม่หาย (refresh แล้วมันก็กลับมา)
      Attached Files

Comment

• ท่านครับผมมีปัญหาเวลาเล่น pes 2012 อะครับ

คือปรับค่าเป็น high performance แล้วภาพเหมือนจะเป็นคลื่นๆอะครับ แต่พอกลับมาเล่น power saving กลับไม่มีปัญหา หรือถ้าเล่น window mode ก็จะไม่มีปัญหาเช่นกัน

ไม่ทราบว่าปัญหานี้น่าจะมาจากส่วนไหนครับ เกือบลืมบอกไปผมใช้ k53ta นะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• โทษนะครับคือผมลง K-Lite Codec Pack แล้วมันมีให้เลือก Enable internal decoder for H.264 video ควรเลือกมั๊ยครับ
          แล้วมันคืออะไรครับมีผลอะไรบ้าง ใช้ k53ta ครับ

Comment

• ควรจะเลือกไว้ครับ จะได้เล่นไฟล์ที่ เข้ารหัส H264 ได้
            Originally posted by veracious View Post
            โทษนะครับคือผมลง K-Lite Codec Pack แล้วมันมีให้เลือก Enable internal decoder for H.264 video ควรเลือกมั๊ยครับ
            แล้วมันคืออะไรครับมีผลอะไรบ้าง ใช้ k53ta ครับ

Comment

• ^
              ตัวนั้นมันถาม Internal Decoder ของ Media Player Classic นี่ครับ? จริงๆ ตัว Decoder ไม่ได้มีตัวเดียวนะ

Comment

• Originally posted by bajakung View Post
                ท่านครับผมมีปัญหาเวลาเล่น pes 2012 อะครับ

คือปรับค่าเป็น high performance แล้วภาพเหมือนจะเป็นคลื่นๆอะครับ แต่พอกลับมาเล่น power saving กลับไม่มีปัญหา หรือถ้าเล่น window mode ก็จะไม่มีปัญหาเช่นกัน

ไม่ทราบว่าปัญหานี้น่าจะมาจากส่วนไหนครับ เกือบลืมบอกไปผมใช้ k53ta นะครับ ขอบคุณมากครับ
                เกมมันไม่ซัพพอร์ต crossfire ครับ แต่ใช้ power saving ก็ลื่นแล้ว

Originally posted by veracious View Post
                โทษนะครับคือผมลง K-Lite Codec Pack แล้วมันมีให้เลือก Enable internal decoder for H.264 video ควรเลือกมั๊ยครับ
                ถ้าลง K-lite Codec ตัวเดียวโดดๆ ก็ติ๊กไว้ครับ

Comment

• Pes2012 ไม่ซัพพอร์ท Crossfire หรอครับเนี่ย เราจะมีวิธีดูป่าวว่าเกมส์ไหนซัพพอร์ทบ้างอ่ะท่านวี

ปล.ท่านวี Pes2012 เล่นแบบ Power saving อุณหภูมิ CPU กับการ์ดจอ ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ลองใช้ 8.930.0 ดูนะครับ
                    ตัวนี้น่าจะเล่นเกมลื่นที่สุดแล้ว
                    มารายงานผลครับ

เปลี่ยนมาใช้ไดรเวอร์ตัวที่พี่บอกแล้วครับ

ปรากฏว่ามันหายไปแล้วครับอาการจอสั่นของเกม Lord of The Ring - War in The North

ขอบคุณมากครับผมๆๆ ^ ^

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                      หลังจากที่ได้มาขอคำปรึกษา จากหลายๆ ท่านในนี้

วันนี้ไปถอยมาแล้ว ASUS K53TA-SX119D

จอ 15.6" นี้มันใหญ่สะใจจริงๆ ห้าๆ

18,000 Inc.Vat + Free Kington 4 GB by J.I.B. ได้ 0% First Choice 12 เดือนด้วย (โปรนี้ถึง 12 ธันวา 54)

ตอนนี้กำลังหาความรู้เพิ่มเติมใน กระทู้นี้ เอาไปโมเครื่องใหม่อยู่

รุ่นเดียวกับผมเลย โอเย ยินดีด้วยครับ OC ตามกระทู้หน้าแรกเลยครับ คุ้มๆ แรงๆ

Comment

• ผมกำลังจะ uninstall ไดร์เวอร์เวอร์ชันเก่าเพื่อจะอัพเป็นเวอร์ชันใหม่ตามวิธีของท่านวีที่แปะไว้หน้าแรก ช่วยดูให้หน่อยครับว่ามันมีครบป่าว

ตอนลงวินโดว์ผมไม่ได้เป็นคนลงเอง เข้าใจว่าคนที่ลงให้เค้าไม่ได้ลงด้วยตัว AIO ถ้าแบบนี้จะใช้วิธีเคลียไดร์เวอร์แบบที่ท่านวีแปะไว้หน้าแรกได้มั้ยครับ

Comment

• วิธีลบใช้กับเวอร์ชั่นไหนก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            วิธีลบใช้กับเวอร์ชั่นไหนก็ได้ครับ
                            ผมสงสัยว่าไดร์เวอร์ในเครื่องไม่ครบป่าวครับ เห็นมีให้ลบน้อยจัง แต่ตอนจะ install มีเยอะกว่านี้อีก หรือว่าตอนลงไดร์เวอร์ไม่ครบตั้งแต่แรก หรือเพราะไม่ได้ลงตัว AIO ผมจำได้ว่าคนลงเค้าลงไดร์เวอร์จากแผ่น และบางตัวก็หาโหลดเอา เช่น ตัวกรอง usb ก็ไม่มี

Comment

• คุณ V ตอบปัญหาผมหน่อย (ความเห็นสุดท้ายหน้าที่แล้ว)
                              Last edited by vakabayashi; 29 Nov 2011, 13:42:25.

Comment

• ฝากกระทู้ให้อ่านกันเล่น เรื่องเทคโนโลยีไร้สาระ ชื่อ SSD Caching
                                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1558100

อยากให้คุ้ม รอ SSD 256GB เหลือสักห้าพันก่อนครับ จะเจ๋งมากๆ

Comment

Working...
                                X