Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    [AIO] AMD Catalyst 12.1 Nov29 (8.930.0) Win7
    Support AMD Radeon All Models (Desktop & Notebook)

Download

ลิ้งค์สำรอง

โปรไฟล์แอปพลิเคชั่น 2.0.4343.36463
    ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
    AMD APP SDK Runtime 2.5.793.1
    ไดร์เวอร์ AMD Display 8.930.0.0000
    - 2D Driver Version 8.01.01.1223
    - Direct3D Version 7.14.10.0885
    - OpenGL Version 6.14.10.11397
    ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7705
    AVIVO 11.7.0.11012
    Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
    Hydravision 4.2.216.0
    RAIDXpert 3.3.1540.9
    ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
    ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0321
    ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.22
    ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.5.166
    ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0063
    ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
    ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.61012.1616
    AMD VISION Engine Control Center 2011.1122.2019.36371
    ดูสถานะการสัก 1-2 วันก่อนแล้วค่อยเสี่ยง...หลังจากตัวก่อน ^^"

Comment

• ได้มาแล้ว K53 พึ่งลง win เสร็จ ครับ หลังจากหาวิธีลงทั้งคืนไม่ได้ ขึ้นหน้า free dos อย่างเดียว

Comment

• รับ12.1ไปลอง (ยังใช้11.11อยู่เลย 55-)

Comment

• test 3d mark 11 ยังไงให้ได้ 1700 ผมได้แค่ 1500 เอง ต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ
          รุ่น k53ta
          แรม 6 กิกคับ

Comment

• เปิด AMD VISION Control Center
            ไปที่ Performance ที่แถบ 3D Settings
            เอาติ๊ก Tessellation ออก แล้วเลื่อนไปทางซ้าย Apply ปิด เทสใหม่

Comment

• ทำไมผมลง 11.11B แล้วมันอืดๆหว่า คะแนนเทสวินโดว์ ก็ลด จาก 5.2 เหลือ 4.5 (Aero desktop)

เพื่อนๆพี่ลงไดร์เวอร์ตัวไหนแล้วเล่นเกมส์ลื่นๆบ้างครับ ตัว 12.1 นี่คุ้มค่าน่าลองหรือเปล่าโปรดชี้แนะ

Comment

• ผมใช้ 12.1 ปกติดีนะ
                11.11a b c ไม่ได้ลงเลย มันเก่ากว่า

ชอบลองของใหม่สุด

Comment

• รบกวนขอถามนิดนึงครับ พอดีผมเพิ่งลง Driver 11.11b ไปตามคำแนะนำของ Web หนึ่งว่าให้ลงทับไปเลย
                  (ผมทับตัว 11.11 ไปครับ)
                  แล้วคราวนี้ในส่วนของหน้าจอการสลับการ์ดจอ มันเปลี่ยนรูปแบบไป และไม่สามารถ SAVE ค่าได้เมื่อกด Apply เช่น
                  ผมไปติ๊กให้ใช้ Power save เมื่อใช้แบตก็ไม่สามารถ SAVE ค่าได้ ตอนนี้ผมจึงมีข้อสงสัยดังนี้ครับ
                  1.เกมส์ใหม่หรือเกมส์ที่ Set ค่าการ์ดจอไว้จะสลับการ์ดจอถูกต้องไหมครับ
                  2.สาเหตุที่เป็น เพราะผมไม่ได้ Uninstall ของเก่าหรือเปล่าครับ
                  3.กรณี Driver เป็น Version Hotfix อย่างนี้ปกติควร Uninstall เหมือนกับข้าม Version เช่่นจาก 11.11 ไป 11.12 ไหมครับ
                  4.Version 12.1 Beta ตอนนี้รับกับเกมส์ Assasin Creed Revelation ไหมครับเพราะเห็นรายละเอียดของ 11.11b มันปรับค่าเกี่ยวกับการ Cross fire

Comment

• ขอบคุณค๊าบ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    เข้าไปติดตั้งให้หมดทุกตัว
                    ก็ไม่ต้องลงเพิ่มแล้วครับ

Comment

• เปิด GPU-Z แล้วขึ้น APIC not counting คืออะไรหรอครับ

Comment

• Untitled.jpgลองแล้วครับยังได้เท่าเดิมอยู่เลยครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        เปิด AMD VISION Control Center
                        ไปที่ Performance ที่แถบ 3D Settings
                        เอาติ๊ก Tessellation ออก แล้วเลื่อนไปทางซ้าย Apply ปิด เทสใหม่

Comment

• bios 211 น่าจะแก้จอกระพริบอย่างที่ตีวีว่า อีกอย่างผมว่าจอมันเนียนขึ้นด้วยป่าว หรือผมคิดไปเองหละหนิ

Comment

• Originally posted by megared View Post
                            รบกวนขอถามนิดนึงครับ พอดีผมเพิ่งลง Driver 11.11b ไปตามคำแนะนำของ Web หนึ่งว่าให้ลงทับไปเลย
                            (ผมทับตัว 11.11 ไปครับ)
                            แล้วคราวนี้ในส่วนของหน้าจอการสลับการ์ดจอ มันเปลี่ยนรูปแบบไป และไม่สามารถ SAVE ค่าได้เมื่อกด Apply เช่น
                            ผมไปติ๊กให้ใช้ Power save เมื่อใช้แบตก็ไม่สามารถ SAVE ค่าได้ ตอนนี้ผมจึงมีข้อสงสัยดังนี้ครับ
                            1.เกมส์ใหม่หรือเกมส์ที่ Set ค่าการ์ดจอไว้จะสลับการ์ดจอถูกต้องไหมครับ
                            2.สาเหตุที่เป็น เพราะผมไม่ได้ Uninstall ของเก่าหรือเปล่าครับ
                            3.กรณี Driver เป็น Version Hotfix อย่างนี้ปกติควร Uninstall เหมือนกับข้าม Version เช่่นจาก 11.11 ไป 11.12 ไหมครับ
                            4.Version 12.1 Beta ตอนนี้รับกับเกมส์ Assasin Creed Revelation ไหมครับเพราะเห็นรายละเอียดของ 11.11b มันปรับค่าเกี่ยวกับการ Cross fire
                            เว็บหนึ่งเว็บไหนหว่า ยังไงผมก็แนะนำให้ลบตัวเก่าให้สะอาดก่อน
                            แล้วถึงจะลงตัวใหม่

Originally posted by sambc View Post
                            เปิด GPU-Z แล้วขึ้น APIC not counting คืออะไรหรอครับ
                            GPU-Z 0.5.6 มันเอ๋อกับ AMD Fusion แต่คนทำรับทราบแล้ว
                            (GPU-Z 0.5.5 ไม่เป็น)

Originally posted by john_mayer View Post
                            [ATTACH=CONFIG]1465426[/ATTACH]ลองแล้วครับยังได้เท่าเดิมอยู่เลยครับ
                            มันก็ได้ประมาณนั้นแหล่ะ แรมไม่รู้ใช้กี่ GB

1,5xx-1,7xx ไม่ได้ต่างกันมาก

Originally posted by regency View Post
                            bios 211 น่าจะแก้จอกระพริบอย่างที่ตีวีว่า อีกอย่างผมว่าจอมันเนียนขึ้นด้วยป่าว หรือผมคิดไปเองหละหนิ
                            คิดเหมือนกันครับ

Comment

• ผมเจอปัญหา CCC รีเซ็ตการตั้งค่าของ Color / Quality Video ไปเป็นค่าเดิม ตอนใช้แบต

มีใครเป็นบางไหมครับ ใช้ตัวใหม่ตัวเก่าก็เป็นหมดเลย แต่กับตั้งค่าอันอื่นไม่เป็น เป็นกับแค่ 2 ตัวที่ว่า

เซ็งมากมาย ถ้าใช้แบตเมื่อไหร่ ต้องคอยปรับใหม่ตลอดเลย

Comment

• เพิ่งใช้แบตวันนี้ตอนเช้าๆ
                                มาลองเสียบปลั๊กเปิดเครื่องตะกี้ ไม่เป็นอย่างที่ว่าครับ

Comment

Working...
                                X