Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานทันใจจริงๆ

Comment

• แบตเสื่อมไปแหล่ะ 7% CALIBRATE BATTERY ไปรอบแรก ลดไป 1% รอบสอง รอบสาม ก็ยังแค่ 6% เซ็ง ใช้มาจะปีแหล่ะ

Comment

• ผมจะ OC GPU แต่ติดอยู่ตรงขั้นตอน

"มองหาไฟล์ MSIAfterburner.cfg คลิกขวา Edit With Notepad "

คือผมคลิ๊กขวาแล้วไม่เจอคำสั่ง Edit With Notepad เลย

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
          ผมจะ OC GPU แต่ติดอยู่ตรงขั้นตอน

"มองหาไฟล์ MSIAfterburner.cfg คลิกขวา Edit With Notepad "

คือผมคลิ๊กขวาแล้วไม่เจอคำสั่ง Edit With Notepad เลย
          คลิ้ก ขวา properties ตรง opens with เลือกให้เป็น notepad

Comment

• ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว

สงสัยอีกนิด OC GPU นี่เราจะใช้ครั้งไหนก็ต้องทำตามขั้นตอนทุกครั้งใช่ไหมครับ

ตามไฟล์ที่แนบมา........"ก่อนจะใช้ MSI Afterburner ให้กดใช้ ULPS Disable แล้ว Restart เสียก่อน ถึงจะมา Overclock ใน MSI Afterburner ได้........"

ไม่มีวิธีแบบว่าตั้งค่าครั้งเดียว เปิดเครื่องมาใช้ได้เลยเหรอครับ

Comment

• คุณวีภาพสวยมาก ยังไปไม่ถึงเลยไม่ค่อยเล่นเกม NFS The Run ตรงริมด้านขวามิเตอร์สปีดมันคืออะไรครับ ได้มายังไงครับ

Comment

• ซื้อเน็ตบุค Lenove s205 มา ผมให้ร้านเพิ่มแรมให้อีก 4 GB ลงวินโดวส์เสร็จ แล้วมันขึ้นตามภาพ
                ปกติหรือไม่ปกติ ต้องแก้ไขยังไง ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ.

http://imageshack.us/f/32/123sob.jpg/
                Last edited by OWNER; 8 Dec 2011, 19:05:31.

Comment

• ปกติครับ เพราะมันต้องแชร์แรมให้ APU ใช้ ประมาณ 512MB

Comment

• ขอบคุณครับ ตอบไวดีแท้.

Comment

• เจอแล้วครับตัว nero home

Comment

• o/c การ์ดจอ แล้ว จอฟ้า.. ลด ละ เลิก

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
                          o/c การ์ดจอ แล้ว จอฟ้า.. ลด ละ เลิก
                          ลดค่า clock ลงมาให้พอดี ๆ มันก็ไม่ฟ้าครับ ลองดู ผม ฟ้าไป 5 รอบ 55

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ลอง CrossFire กับ The Run โอเคดี ไม่มีเฟรมเรตร่วง

ปรับอะไรเท่าไหร่บ้างคับ

Comment

• เครื่องผมมีปัญหา เวลาเปิดเครื่องครั้งหนึ่งโดยเสียบปลั๊กแล้วปิดเครื่อง พอเปิดใหม่โดยไม่ได้เสียบปลั๊ก ตอนมันบูสถึงหน้าจอเดกท๊อปมันจะค้าง เป็นจอลาย แล้วก็เป็นจอฟ้าเลยใครเคยเป็นบ้างครับ

ใครเคยเป็นบ้างคับ เดิมๆไม่ได้ oc เลยก็เป็นแบบนี้ บางครั้งเปิดมาเป็นเลย บางครั้งก็เปิดมาไม่เป็นไรเปิดเน็ตได้ ดูหนังได้ แต่ถ้าเข้าเกมหนักๆ ก็ไปเลยครับ จอฟ้า แต่ถ้าตั้ง Powerplay on batt เป็น Performance ก็เปิดทุกอย่างได้ไม่มีปัญหาเล่นเกมได้หมด เวลาแบตก็ลดจาก 3 ชั่วโมงกว่า เหลือ 1 ชั่วโมงหน่อยๆ มันปกติมั้ยครับแบบนี้

รบกวนอีกทีนะครับ ใครว่างๆลองทำตามนี้หน่อยครับอยากรู้ว่ามันเป็นทุกเครื่องรึเปล่าพอดีจะไปให้ช่างดูละคับ

Comment

• Originally posted by G.Skull View Post
                                ปรับอะไรเท่าไหร่บ้างคับ

คล็อกแต่ซีพียู 2 GHz
                                เกมปรับ 1366 x 768 High

Comment

Working...
                                X