Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ตัดตัวคูณใน C-50 (800 MHz)

http://www.mediafire.com/?zl5hacy7c5ag44a

สร้าง Shortcut (คลิกขวาที่ตัวโปรแกรม Create shortcut)
    เอาไปไว้ใน Start > All Programs > Startup

คลิกขวา Properties > Target
    เว้นวรรคหนึ่งที ต่อท้ายด้วย
    P0=13@1.1375 P1=10@1.0875

ใช้ปิด APM (ตัดตัวคูณ) ของ AMD FX (Bulldozer) ได้ด้วย
    พิมพ์ต่อท้าย
    APM=0
    Credit: kink @ xtremesystems
    Last edited by V-FrIeNd; 20 Dec 2011, 11:36:30.

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
      เครื่องผมก็เคยเทสได้ 1700+ เหมือนกันนะ จนกระทั่งโดนลูกธนูปักที่หัวเข่านี่แหละ 555555555555555555555555555
      มุขทันสมัย

Comment

• เล่นจนเพื่อนงง มุขนี้ ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
          ขำๆ เทส A6+HD6720G2 ได้คะเเนน 1700 โดนหาว่าเเหกตา โอ้ย ไอ้ชิปหายย ตังก็ไม่ได้สักบาท จะเเหกตาไปทำหอยอะไร คือถ้าปรับไม่เป็น เเล้วถามดีๆผมก็จะช่วยบอกนะ เเต่มาเเบบนี้ขอสั้นๆคำเดียว "กาก" ฟังชั่นลดคล็อก ลดเเรงดันไฟเวลา Idel มีมาจะเป็น 10 ปีเเล้ว รู้จักไหมวะเนี่ย เจอพวกไร้มารยาทเเบบโคดเซ็งเลย สงสัยอะไรถามกันดีๆไม่เป็นหรือไง

เชิญเสพโดนพลัน

http://goo.gl/URaEC
          ใจเย็นๆคุณเฮียนัท ผมดันไปว่ากระทู้เงียบเหงาจัง เลยมีคนจัดเต็มเลย 555 เป็นความผิดผมเองไม่น่าไปเปิดประเด็นว่าเงียบเหงาเลย แต่ผมก็งงพี่แกจิงๆ ถามดีๆก็ได้ นี่เล่นคำถามแรกก็จัดหนัก ขนาดคนอื่นอ่านยังอึ้งเลย ไม่แปลกที่เจ้าตัวจะเดือด จิงๆจะ make เป็น 1700 แล้วคุณเฮียนัทคงได้ %จากการขายเครื่องจาก asus มั่ง 555

Comment

• การที่ยอดวิวใกล้หลักล้านของกระทู้นี้ อาจจะมีพลังงานหรือ A6-3400M มันเมพ ก็เป็นได้

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
              การที่ยอดวิวใกล้หลักล้านของกระทู้นี้ อาจจะมีพลังงานหรือ A6-3400M มันเมพ ก็เป็นได้
              กด like ให้เลยครับ

Comment

• ขอถามแบบโง่ๆเลยนะครับ
                พอดี อยากจะ ลาก ตัว a6 3400 ไปที่ 2.0 อะครับ
                แต่ลองดูตามภาพแล้วก็ยังไม่เข้าใจ วิธี เซต เนื่องจากไม่เคยทำการ โอเวอร์คล็อกมาก่อนหน้านี้เลย
                ท่านใดพอจะสอนวิธีทำ วิธีลาก แบบ step by step ได้ไหมครับ
                ลืมบอกไปของผมเป็น asus k53ta นะครับ
                ท่านใดพอจะเซตให้ได้ไหมครับอยากลากไปที่ 2.0 พออะครับ เพราะไม่ได้เล่นเกมอะไร แรงๆ
                เล่นแค่ pes กะ Fm แค่นี้เอง
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                  การที่ยอดวิวใกล้หลักล้านของกระทู้นี้ อาจจะมีพลังงานหรือ A6-3400M มันเมพ ก็เป็นได้
                  เมื่อวานตอนเที่ยงคืนยัง 933,378 อยู่

ตอนนี้ 936,876 แล้ว ไปไวมาก

Comment

• Originally posted by littl3 View Post
                    ขอถามแบบโง่ๆเลยนะครับ
                    พอดี อยากจะ ลาก ตัว a6 3400 ไปที่ 2.0 อะครับ
                    แต่ลองดูตามภาพแล้วก็ยังไม่เข้าใจ วิธี เซต เนื่องจากไม่เคยทำการ โอเวอร์คล็อกมาก่อนหน้านี้เลย
                    ท่านใดพอจะสอนวิธีทำ วิธีลาก แบบ step by step ได้ไหมครับ
                    ลืมบอกไปของผมเป็น asus k53ta นะครับ
                    ท่านใดพอจะเซตให้ได้ไหมครับอยากลากไปที่ 2.0 พออะครับ เพราะไม่ได้เล่นเกมอะไร แรงๆ
                    เล่นแค่ pes กะ Fm แค่นี้เอง
                    ขอบคุณครับ
                    ลองอ่านหน้าแรก Rep3 ดูนะครับ ง่ายๆนิดเดียว เปิดโปรแกรม แล้วก็เซ็ตตามนั้น
                    ถ้าให้บอกหมดทุกขั้นตอน ตั้งแต่ดาวน์โหลด แตก zip คลิกเปิดโปรแกรม คงไม่ไหว
                    เพราะหน้านั้นเขียนไว้ละเอียดแล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ลองอ่านหน้าแรก Rep3 ดูนะครับ ง่ายๆนิดเดียว เปิดโปรแกรม แล้วก็เซ็ตตามนั้น
                      ถ้าให้บอกหมดทุกขั้นตอน ตั้งแต่ดาวน์โหลด แตก zip คลิกเปิดโปรแกรม คงไม่ไหว
                      เพราะหน้านั้นเขียนไว้ละเอียดแล้ว
                      ท่านวีครับ ผมขอถามแบบโง่ๆอีกคน คือพอดีเป็น amd เครื่องแรกนะครับ เพิ่งหัดโอเวอร์คล็อกเหมือนกัน ค่า DID ในโปรแกรม k10
                      มันจำเป็นต้องเรียงตามลำดับ 1 2 3 4 มั้ยอะครับ หรือว่า แค่ปรับให้ได้ค่าที่เราก็ต้องการไม่ต้องเรียงก็ได้
                      ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่จำเป็นครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ไม่จำเป็นครับ
                          อ่า ขอบคุณครับ

Comment

• อีก 3 vote asus จะนำ acer แล้ว

Comment

• test.jpg ไม่รู้ว่าไฟน้อยไปมั้ย แหะๆ แต่ ผ่าน อ่ะ อิอิ

Comment

• C-50 กับ The Sims 3

Comment

Working...
                                X