Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ มาแล้วครับ K53TA ที่ร้านลงอะไร ต่ออะไรมาให้เยอะอยู๋ครับ ว่าจะลองลงแบบที่ท่าน V แนะนำ เดี๋ยวรอก่อน เทสก่อน
    ดีใจที่ได้ร่วมสมาคม ครับผม (_/|\_)

Comment

• AMD ใช้แล้วปัญหาเยอะ เปลี่ยนเถอะครับ

ปัญหามันอยู่ที่ใจคนใช้แล้วครับ

Comment

• ที่itcityสาขาพันทิพผมเคยขอเงินคืนนะ ลองทำเรื่องขอเงินคืนดู แต่เคสของผมหนักกว่าคือเจอพนักงานเอาของย้อมแมวมาให้ - - เข็ดไปอีกนานเลย

Comment

• ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีวันนี้ผมเพิ่งจะซื้อ Asus K43T-VX005D มาไม่ทราบว่ากล้องที่ติดมากับเครื่องของผมทำไมมันมืดมากๆ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ หรือพอจะมีแนวทางการแก้ไขได้บ้างครับ หรือผมควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน banana it ดี เพราะผมเพิ่งซื้อจากที่นั้นมา ขอบคุณล้วงหน้าครับ

Comment

• ขอโทษทีครับ ผมลืมบอกรายละเอียด ผมลง windows 7 แล้วไดร์เวอร์ก็เอาจากแผ่นที่เขาแถมให้มาครับ และลองอัพเดตซอฟร์แวใหม่หมดแล้วครับ อัพจากของ asus live update

Comment

• มีอะไรใน CCC ที่ปรับแล้วประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์เพิ่มขึ้นหรือป่าวครับ นอกจาก Tesellation ไรนั่นอ่ะครับ ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by bababoy_chat View Post
                ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีวันนี้ผมเพิ่งจะซื้อ Asus K43T-VX005D มาไม่ทราบว่ากล้องที่ติดมากับเครื่องของผมทำไมมันมืดมากๆ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ หรือพอจะมีแนวทางการแก้ไขได้บ้างครับ หรือผมควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน banana it ดี เพราะผมเพิ่งซื้อจากที่นั้นมา ขอบคุณล้วงหน้าครับ
                ปกติแล้วครับ

Comment

• Originally posted by bababoy_chat View Post
                  ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีวันนี้ผมเพิ่งจะซื้อ Asus K43T-VX005D มาไม่ทราบว่ากล้องที่ติดมากับเครื่องของผมทำไมมันมืดมากๆ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ หรือพอจะมีแนวทางการแก้ไขได้บ้างครับ หรือผมควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน banana it ดี เพราะผมเพิ่งซื้อจากที่นั้นมา ขอบคุณล้วงหน้าครับ
                  แค่งบกล้องโดนตัดครับเลยได้กล้องห่วยๆมา เป็นปกติของซีรีย์นี้ครับผม ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยใช้กล้องเลยครับ 555-

Comment

• ในที่สุด ผมก้ตัดสินใจรับ เครื่อง asus k43ta เครื่องโชวืมาจนได้คับ เพราะเอาแต่ละตัวมาให้ดูแล้วสู้ เจ้าตัวนี้ไม่ได้จริงๆ แถมบอกว่าไม่รู้ของจะเข้ามาตอนไหน บอกไม่ได้
                    แต่ก็ดีแล้วคับเอามาใช้ยังไม่เห็นปัญหาอะไร เดี้ยวจะเข้า สู่สถานะ OC แล้ว คับ เล่นมันที่ทำงานนี้แหละ อิอิ

Comment

• ขอสอบถาม ท่านผู้รู้ครับ ผมซื้อ K43TA-VX005D มา ได้สองสามวันละ
                      มีปัญหา (จะเรียกว่าปัญหาหรือเปล่าครับไม่แน่ใจ)
                      คือผมเปิดเครื่อง(ไม่ได้เสียบปลั๊ก) แล้วจอมันดับ(มันคงพักหน้าจอ) พอกลับมาใช้อีกที จอมันเป็นเส้นๆ ครับ พอปิดเครื่องเปิดใหม่ มันก็หายไป

Comment

• Originally posted by TTTKSE View Post
                        ขอสอบถาม ท่านผู้รู้ครับ ผมซื้อ K43TA-VX005D มา ได้สองสามวันละ
                        มีปัญหา (จะเรียกว่าปัญหาหรือเปล่าครับไม่แน่ใจ)
                        คือผมเปิดเครื่อง(ไม่ได้เสียบปลั๊ก) แล้วจอมันดับ(มันคงพักหน้าจอ) พอกลับมาใช้อีกที จอมันเป็นเส้นๆ ครับ พอปิดเครื่องเปิดใหม่ มันก็หายไป
                        น่าจะต้อง แฟลช ไบออส ใหม่ คับ เหมือนเคยอ่านเจอ อะคับ รอท่านต่อไป อิอิ
                        แต่ของผม เพิ่งซื้อมา 2 วัน ใช้2 เครื่องไม่เจอปัญหานี้เลยนะคับ แต่เครื่องแรก เจอไวเลสพัง

Comment

• K43TA รู้สึกว่าต้องอัพไบออสนะครับ มัน ver. 211 แล้วมั้งครับ ลองดูใน เว็บ asus อะครับ

Comment

• Originally posted by TTTKSE View Post
                            ขอสอบถาม ท่านผู้รู้ครับ ผมซื้อ K43TA-VX005D มา ได้สองสามวันละ
                            flash bios เป็น 211 เลยครับ อาการจะดีขึ้นเยอะ แต่ก็มีเป็นบ้างครั้งคราว

Comment

• bios ผม 206 ถ้าไม่มีอาการ ควรอัพมั้ยคับ

Comment

• ผมก็เคยเป็น เส้น กระพริบๆ ด้านบน แต่พอลง ไดร์เวอร์ ของท่าน v ก๋ไม่เป็นอีกเลย ผมก็ไม่รุ้ว่าเป็นอะไรเหมือนกัน ผม k53ta Bios 207

Comment

Working...
                                X