Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Restore Default
    ไม่ได้ปรับอะไรเลย

ตั้งสวิตช์เป็น High-Performance

ก็ลื่นล่ะ

Comment

• มาเข้าด้วยคนครับ เพิ่งไปถอย ASUS K43TA : A6 3400 + 6720G ,ram 4GB,hdd 640GB กำลังลงวินโดวส์เลยครับ ถอยมา 17200
      ได้กิฟวอยช์เชอร์สเวนเซ่น 200บาท ด้วย

Comment

• ขอรายชื่อ AMD Notebook หน่อยครับ
        อยากได้ CPU หลายหัวในราคาย่อมเยาว์ แบบว่างบน้อยเอิ้กๆ แต่อยากรู้สเปกก่อนอาจจะเพิ่มเงิน
        แนะนำหน่อยครับแบบ10-15k กับ 15-20k ตัวไหนดีๆบ้าง เบื่อ Intel แล้ว!!!!!!!!!
        เอาไว้เล่นเกมส์ด้วยอ่ะครับ แต่เน้นงาน เกมส์ออนไลห์ ออฟไลห์ก็เอาแบบปรับต่ำ-กลางก็ได้

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
          ขอรายชื่อ AMD Notebook หน่อยครับ
          อยากได้ CPU หลายหัวในราคาย่อมเยาว์ แบบว่างบน้อยเอิ้กๆ แต่อยากรู้สเปกก่อนอาจจะเพิ่มเงิน
          แนะนำหน่อยครับแบบ10-15k กับ 15-20k ตัวไหนดีๆบ้าง เบื่อ Intel แล้ว!!!!!!!!!
          แนะนำ ASUS K43TA กับ K53TA

คุ้มสุดในสามโลก

Comment

• ตัว K53TA จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ ที่ฟอร์จูนไม่มีสักร้านเลย แต่มี K43TA

Comment

• http://www.dcom.co.th/products/overv...s=32-ASU-K4079

แอร๊ยยยยยยย

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                AMD 7670M 1GB DDR3 A6-3420M-A6 4 core: 1.5GHZ/4M

มันจะต่างกับตัวเดิมมากไหม

Comment

• อูย ราคาผิดกับที่คาดไว้กะตอนแรกเยอะเลย 555
                  เดาไว้ซะ... อุ๊บส์ เงียบไว้ดีกว่า เดี๋ยวเปลี่ยนราคา

K43TK
                  แล้ว K53TK จะมาด้วยไหมเนี่ย ของคู่กันๆ

Comment

• เป็นเหมือนกันเลย ก่อนหน้านี้ไม่เป็นจนลง Catalyst 12.2 ไบออส 212
                    ทำไงดี

Originally posted by Malikened View Post
                    ท่านประทานครับ ของผมก็เป็นเส้น ๆ เหมือนกันครับเป้นแค่เส้นบนสุดจอ เส้นเดียว หลังหน้าจอ Stanndby ตอนเล่นไปเรื่อย ๆ ไม่ปล่อยหน้าจอดับก็ไม่เป็น

Comment

• ^
                      ^
                      แปลกแหะ แต่K43ของผมหายเลย Bios 212 กับ 12.1 ก่อนนั้น Bios 211 ก็ยังเป็นอยู่

Comment

• ram ตัว k43ta ที่ติดมายี่ห้ออะไรคับ แล้วจำเป้นมั้ยที่ต้องให้ร้านที่ซื้อมาเปลี่ยนให้
                        พอดีผม ได้มาแค่ 4 กิ๊ก อยากจะอัพเพิ่ม แต่ร้านที่ไปซื้ออยู่ไกลนะคับ

Comment

• เป็นตอนที่พักหน้าจอ พอเปิดมาก็เป็น ถ้าปกติไม่เป็น

Originally posted by grantado View Post
                          ^
                          ^
                          แปลกแหะ แต่K43ของผมหายเลย Bios 212 กับ 12.1 ก่อนนั้น Bios 211 ก็ยังเป็นอยู่

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                            ram ตัว k43ta ที่ติดมายี่ห้ออะไรคับ แล้วจำเป้นมั้ยที่ต้องให้ร้านที่ซื้อมาเปลี่ยนให้
                            พอดีผม ได้มาแค่ 4 กิ๊ก อยากจะอัพเพิ่ม แต่ร้านที่ไปซื้ออยู่ไกลนะคับ
                            แรมแซมซังครับ.. เปลี่ยนเองก็ได้ครับ..

Comment

• Originally posted by littlefish View Post
                              แรมแซมซังครับ.. เปลี่ยนเองก็ได้ครับ..
                              it square จะมีขายรึป่าวคับ ถ้าซื้อ kingston มาใส่จะมีผลอะไรมั้ยคับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                                it square จะมีขายรึป่าวคับ ถ้าซื้อ kingston มาใส่จะมีผลอะไรมั้ยคับ
                                ไม่มีครับ ใช้ได้เลย

ขอแค่ bus 1333 ให้ตรงกันทั้ง 2 ตัว

Comment

Working...
                                X