Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าคลับด้วยคนครับ
    PC AMD ATHLON II X4 640

Notebook
    Samsung NP305V4Z-T01TH

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
      ลง 64 บิทสิครับ
      ปรกติมันน่าจะเห็นได้ถึง3.5ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

• 2.75 - 3.50 แล้วแต่ชิบเซ็ต
        ไม่นับแชร์ให้ออนบอร์ด

Comment

• Originally posted by diffindo View Post
          ปรกติมันน่าจะเห็นได้ถึง3.5ไม่ใช่เหรอครับ
          ไม่เสมอไปนะครับ 3.5 ผมเคยเจอเเค่ใน PC ถ้าในโน้ตบุ้คไม่เคยเห็นเกิน 3GB เลย เเชร์ในออนบอดอีก 512 ก็เหลือตามที่เห็นครับ -*-

Comment

• สวัสดีครับ เพิ่งได้ ASUS K43TA VX030Dมา ใช้มา 2 วัน ตอนนี้มีปัญหา หน้าจอ มีเส้น สีขาว กระพริบยาวตามขวางวิ่งขึ้น รีสตาทต์เครื่องเปิดมาก็หายครับ ใช้ไปประมาณ 2 ชั่วโมง เป็นอีก bios ver 207 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by diffindo View Post
              ไปจัดแรมมาเติมอีก2gb เป็น 4gbครับ แต่ไหงระบบมันดันเห็นแค่ 2.2gbกว่าๆเองล่ะเนี่ย จะว่ามันแชร์ไปapuก็เยอะไปป่าวหว่า T_T

[ATTACH=CONFIG]1563021[/ATTACH]
              APU เอาไป512 6650เอาไปอีก1GB หายไป1.5 เหลือ2.5 ปล.32บิท แรมการ์ดจอก็นับด้วยนะเออ

Comment

• ของผม AMD A6-3400 APU K53T ใส่ 8.00 GB เห็น 7.48 GB WIN7 64bit ปรกติหรือป่าวคับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ คือ จอของ ASUS-K53TA-SX119D มันขยับได้ เเก้ยังไงครับ

เเล้วถ้าเปลียน จอใหม่ เป็น 1600*900 จะสามารถเปลี่ยนได้ปล่าวครับ

จริงๆก็ไม่อยากเปลียนเเต่สีมันจืดมาก ถ้าปรับเเล้ว พอเข้าเกมสีมันจะเเสบตามีวิธีเเก้ปล่าวครับ

Comment

• แชรให้ APU ปกติครับ
                    8GB ลดไป512MB

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
                      ขอถามหน่อยครับ คือ จอของ ASUS-K53TA-SX119D มันขยับได้ เเก้ยังไงครับ

เเล้วถ้าเปลียน จอใหม่ เป็น 1600*900 จะสามารถเปลี่ยนได้ปล่าวครับ

จริงๆก็ไม่อยากเปลียนเเต่สีมันจืดมาก ถ้าปรับเเล้ว พอเข้าเกมสีมันจะเเสบตามีวิธีเเก้ปล่าวครับ
                      จอคงเปลี่ยนได้ถ้าหามาได้แต่ประกันคงหมด
                      ศูนยไม่น่ามีจอแบบนั้นให้เปลี่ยน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        แชรให้ APU ปกติครับ
                        8GB ลดไป512MB
                        ขอบคุณคับ

Comment

• อ่อเก็ตล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• Originally posted by joshkung View Post
                            สวัสดีครับ เพิ่งได้ ASUS K43TA VX030Dมา ใช้มา 2 วัน ตอนนี้มีปัญหา หน้าจอ มีเส้น สีขาว กระพริบยาวตามขวางวิ่งขึ้น รีสตาทต์เครื่องเปิดมาก็หายครับ ใช้ไปประมาณ 2 ชั่วโมง เป็นอีก bios ver 207 ครับ ขอบคุณครับ
                            เปลี่ยนเป็น bios 212 ล่าสุดครับ แล้วก็ตั้งไม่ให้พักหน้าจอเองมันก็ไม่เป็นแล้ว

Comment

• Originally posted by sushi_ View Post
                              ของผม AMD A6-3400 APU K53T ใส่ 8.00 GB เห็น 7.48 GB WIN7 64bit ปรกติหรือป่าวคับ
                              เหลือเท่ากันเลย ^_^

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
                                เหลือเท่ากันเลย ^_^

APUเอาไปครับ ต่อไปอยากให้APUเอาแรมไปใส่ด้วย

Comment

Working...
                                X