Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ พัดลมซีพียูการ์ดจอที่พูดถึง หมายถึงพัดลมใหญ่ๆ ใต้เครื่องใช่มั้ยครับ
    แล้วเรื่องซิลิโคนนี่ ส่วนใหญ่เขาคิดค่าทาซิลิโคนประมาณเท่าไหร่หรอครับ แพงมั้ยครับ

Comment

• สวัสดีครับ ผมสาวก AMD กำลังหาโน๊ตบุคหล่อๆใช้ซักตัวครับ

ใช้งานหลักๆก็เปิดเว็บทีละ 10-50 tab อยากได้รันแฟลชลื่นๆครับ เกมส์ไม่เน้น เน้นเล็กๆพกพาง่าย แต่ถ้าแรงไม่พอก็เอาขนาดมาตรฐาน 14 นิ้วก็ได้ครับ

ขอทรงเท่ๆสีขาวหรือแดงก็ได้ครับ ช่วยแนะนำรุ่นที่ราคาถูกสุดๆให้หน่อยครับ ไม่เอา Acer นะครับ เข็ดแล้ว ใช้ D522 ตัว Fusion รุ่นแรกอยู่ อืดบรรลัยครับ

เอาเท่ๆแจ่มๆแบบประมาณว่าไปแทรกอยู่กลางวง Mac air ในสตาร์บัคส์จนทำให้คนใช้แม็คต้องหันมาค้อนด้วยหางตาเลยครับ อิอิ (อันนี้เวอร์ไป)

Comment

• ขอถามในกระทู้นี้หน่อย เกี่ยวกับกาดจอ amd

intel + nvidia เป็น optimus

แล้ว intel + amd มันใช้ amd เป็น output amd เหมือนกาดจอเสียบแยกตามปกติ

หรือว่า มันจะเป็น lucid โยงไปออกที่ intel onboard

Comment

• มีตัวไหนที่จอ 15.6 นิ้ว แล้วเปลี่ยน cpu ได้มั่งครับ

ซื้อ a8-3530mx ไว้ แต่หาตัวมาเปลี่ยนอยู่ครับ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

Comment

• a4 ตั่ง สลับการ์ดจอยังไงครับหรือมันจะสลับเอง เห็นว่ามัน cf ไม่ได้ด้วย มีวิธีตั่งค่าไหมครับ หรือลงไดร์เวอมันจะทำเองหมดเลย

Comment

• อ่อแล้วเข้าใจแล ขอบคุณนะครับพอดีไม่เคยใช้แต่ก้ออ่านๆก่อนไปซื้อเหมือนกันได้คอมมา ก้องงไปนึดหน่อย
              Last edited by takui001; 19 Mar 2012, 16:32:24.

Comment

• Originally posted by SoupErmaN View Post
                ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ พัดลมซีพียูการ์ดจอที่พูดถึง หมายถึงพัดลมใหญ่ๆ ใต้เครื่องใช่มั้ยครับ
                แล้วเรื่องซิลิโคนนี่ ส่วนใหญ่เขาคิดค่าทาซิลิโคนประมาณเท่าไหร่หรอครับ แพงมั้ยครับ
                ถ้ายังมีประกัน เข้าศูนย์ก็ไม่เสียครับ
                แต่ถ้าหมดแล้ว หรือเข้าร้านนอก ก็น่าจะ 300-700

Originally posted by pattorix View Post
                สวัสดีครับ ผมสาวก AMD กำลังหาโน๊ตบุคหล่อๆใช้ซักตัวครับ

ใช้งานหลักๆก็เปิดเว็บทีละ 10-50 tab อยากได้รันแฟลชลื่นๆครับ เกมส์ไม่เน้น เน้นเล็กๆพกพาง่าย แต่ถ้าแรงไม่พอก็เอาขนาดมาตรฐาน 14 นิ้วก็ได้ครับ

ขอทรงเท่ๆสีขาวหรือแดงก็ได้ครับ ช่วยแนะนำรุ่นที่ราคาถูกสุดๆให้หน่อยครับ ไม่เอา Acer นะครับ เข็ดแล้ว ใช้ D522 ตัว Fusion รุ่นแรกอยู่ อืดบรรลัยครับ

เอาเท่ๆแจ่มๆแบบประมาณว่าไปแทรกอยู่กลางวง Mac air ในสตาร์บัคส์จนทำให้คนใช้แม็คต้องหันมาค้อนด้วยหางตาเลยครับ อิอิ (อันนี้เวอร์ไป)
                ตัวไหนก็ได้ A6
                ส่วนความเท่ต้องไปเลือกเอาเอง
                แต่ส่วนมาก AMD จะมีแต่แบบธรรมดาๆ

Originally posted by battlecruiser View Post
                ขอถามในกระทู้นี้หน่อย เกี่ยวกับกาดจอ amd

intel + nvidia เป็น optimus

แล้ว intel + amd มันใช้ amd เป็น output amd เหมือนกาดจอเสียบแยกตามปกติ

หรือว่า มันจะเป็น lucid โยงไปออกที่ intel onboard
                intel + amd จะเลือกสลับการ์ดจอเหมือนกรณี optimus
                คือ เดิมๆจะใช้ intel
                พอใช้ 3d มันก็จะรันตามที่เราตั้งไว้ใน catalyst
                high performance ใช้ amd
                power saving ใช้ ออนซีพียู intel

แต่ในบางรุ่นจะสามารถเลือกได้เลยว่าจะใช้ตัวไหนเดี่ยวๆ
                เช่นยี่ห้อ HP ตั้งใน catalyst
                Acer ตั้งใน bios

Originally posted by Warlord_Link View Post
                มีตัวไหนที่จอ 15.6 นิ้ว แล้วเปลี่ยน cpu ได้มั่งครับ

ซื้อ a8-3530mx ไว้ แต่หาตัวมาเปลี่ยนอยู่ครับ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
                พวกที่ใช้ A6 A8 สามารถเปลี่ยนได้หมดครับ
                15.6 นิ้วก็จะมี Toshiba L755D กับ K53TA

แต่ K43TA (ไม่รู้ว่าจะเหมือน K53TA หมดทุกอย่างรึเปล่า)
                มีคนเคยเอามาใส่ A8-3510MX แล้ว
                รู้สึกว่าอแดปเตอร์เดิมจะจ่ายไฟน้อย
                ทำให้ซีพียูทำงานได้ไม่เต็มที่

Originally posted by takui001 View Post
                a4 ตั่ง สลับการ์ดจอยังไงครับหรือมันจะสลับเอง เห็นว่ามัน cf ไม่ได้ด้วย มีวิธีตั่งค่าไหมครับ หรือลงไดร์เวอมันจะทำเองหมดเลย
                ตั้งใน catalyst เหมือนกรณี intel + amd ครับ
                high performance ใช้ 6650M
                power saving ใช้ 6480G ใน A4

Comment

• แนะนำ wireless card สำหรับ k43ta ให้หน่อยครับ ที่มากับเครื่องรู้สึกไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควร หรือของผมเป็นคนเดียวหว่า - -" อ่อขอแหล่งที่ซื้อด้วยน่ะครับ

Comment

• คือ มีคำถามอีกแล้ว กด ปิด touch pad กับ เปิด WL ไม่ได้ครับ ลงไดร์เวอจากแผ่น

Comment

• ลง ATKPackage กับ Power4Gear

Comment

• จะมาเป็นสมาชิกด้วยครับ สั่ง Samsung NP305V4Z-T01TH ไปแล้วแต่ของยังไม่มา ว่าแต่ใช้โปรแกรมอะไนoc cpuกันอ่ะครับ อยากได้สัก2.2

Comment

• ซะงั้น เน็ตมือถือเลยเปงอย่างนี้^^
                          Last edited by FanXfX; 19 Mar 2012, 19:34:07.

Comment

• Originally posted by FanXfX View Post
                            จะมาเป็นสมาชิกด้วยครับ สั่ง Samsung NP305V4Z-T01TH ไปแล้วแต่ของยังไม่มา ว่าแต่ใช้โปรแกรมอะไนoc cpuกันอ่ะครับ อยากได้สัก2.2
                            k10stat คับ อ่านดูแถวหน้าแรกเลย

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ โหลดมารอแล้วครับ ไฟล์ไม่ใหญ่ก็พอโหลดได้ อิอิ

Comment

• ขอบคุณครับท่านประธาน รอคอมมาร์ทจะไปซื้อ

Comment

Working...
                                X