Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูเล่นๆ K43TA - A6 คล๊อก 2.2 ไม่ค้าง ไม่จอฟ้า จะเย็นไปไหน อิอิ

Comment

• ลอง mod realtek แล้วครับ เห็นถึงความต่างเลยครับ เสียงคมขึ้นชัดขึ้นมาก !!
      ดู เมะ เสียงคมขึ้นล้ะทีนี้ มีอรรถรสมากขึ้น !

ใช้ได้กับทุกเครื่องใช่ไหมครับ ? จะได้เอาไปลงกับเครื่องอื่นด้วย :']

เครื่องที่ผมลงไปใช้ gigabyte 970a-d3

ปล.ขอบคุณสำหรับวิธีตั้งค่าครับ

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
        ผมก็เคยเป็นครับ นาน ๆ จะเป็นซักทีแต่ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไร ท่านได้ลดไฟ V.core ลงหรือเปล่าครับถ้าลดลองเพิ่มมาซัก 0.0250

ว่าแต่ถ้าผมมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องปริ้น เกี่ยวกับการติด Inktank นี้ผมสามารถคุยได้ที่บอร์ดใหนครับ หรือว่าเราจะยำ ๆ รวม ๆ กันที่บอร์ดนี้เลย

ขอบคุณนะคับ น่ารักจังคนใช้ AMD ถามปุ้บตอบปั้บ

Comment

• Originally posted by ENDURANCE View Post
          จอฟ้า โค้ด 00000101 ทำยังไงครับ ?
          ผมพึ่งเป็นเมื่อวาน3รอบ เลยลองถอดๆๆแรมออกมาถูๆไถๆ แล้วเสียบกลับเข้าไปใหม่ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่าเห็นมันเขียน memoryไรสักอย่าง
          Last edited by grantado; 12 Apr 2012, 19:20:09.

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
            ลอง mod realtek แล้วครับ เห็นถึงความต่างเลยครับ เสียงคมขึ้นชัดขึ้นมาก !!
            ดู เมะ เสียงคมขึ้นล้ะทีนี้ มีอรรถรสมากขึ้น !

ใช้ได้กับทุกเครื่องใช่ไหมครับ ? จะได้เอาไปลงกับเครื่องอื่นด้วย :']

เครื่องที่ผมลงไปใช้ gigabyte 970a-d3

ปล.ขอบคุณสำหรับวิธีตั้งค่าครับ
            เครื่องไหนเป็น realtek ใช้ได้ทุกเครื่องครับ
            แต่อย่าไปปรับตรง Default Format (xx Bit, xxxxx Hz) เป็นพอ บางเครื่องปรับแล้วเสียงไม่ออก

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้ K43TA นะครับ พอดีเล่นเกมส์แล้วมัน Restart เองครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
              มันไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ นานๆที แต่ผมสังเกตว่ามันเป็นเฉพาะบางเกมส์คือ Assassin Creed ภาคแรก กับ League of legend ครับ
              ใช้งานอย่างอื่น เช่น เล่นเนท ดูหนังไม่เคยเป็น แถมเกมส์กินสเปคมากกว่า เช่น Assassin Creed Revealation กับ Crysis 2 มันก็ไม่เคยเป็นครับ

รบกวนท่านประธาน หรือผู้รู้ใจดีท่านอื่นๆช่วยด้วยครับผม

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เครื่องไหนเป็น realtek ใช้ได้ทุกเครื่องครับ
                แต่อย่าไปปรับตรง Default Format (xx Bit, xxxxx Hz) เป็นพอ บางเครื่องปรับแล้วเสียงไม่ออก
                อ่อครับ ในบ้านเป็น Realtek ทุกเครื่อง !!

ขอบคุณมากครับท่านประธาน :']

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                  ดูเล่นๆ K43TA - A6 คล๊อก 2.2 ไม่ค้าง ไม่จอฟ้า จะเย็นไปไหน อิอิ

ทำไมของผม เปิดเครื่องมาก็ 50+ แระอะ - -

Comment

• ขึ้นอยู่กับอากาศตอนเปิดด้วยแหละครับ ของผมเปิดมาก็40+เย็นสุดน่าจะ37เปิดทิ้งไว้ไม่ทำไร

Comment

• Originally posted by Nazgulz View Post
                      ทำไมของผม เปิดเครื่องมาก็ 50+ แระอะ - -
                      +1 ไปเลย K53TA ไม่เคยต่ำ 50 เลย 555+

Comment

• เหมือนกัน 555+

Comment

• mod realtek แจ่มมากเลยครับ
                          เปิดเพลงใช้โปรแกรม Foobar2000 + ASIO แจ่มมากมาย ต่างจากเดิมอย่างเห็นได้ชัด
                          ใช้หูฟังต่อแถบไม่อยากถอดเลยตอนนี้ [Brainwavz Hm-3]

Comment

• เหมือนกับว่า อากาศเย็น ๆ แล้วพึ่งเปิดคอม อะครับ อิอิผมก็เคยทำได้ 33-42 องศา ซักพักจะคงที่ 50+

Comment

• เล่นเว็บ ไฮเดฟ อยู่ราวๆ 50 กว่าๆ (ห้องธรรมดา ตอนกลางคืน)
                              oc ไว้ด้วย แต่แค่ 1.8 เน้นประหยัดไฟ เย็นๆ เทอร์โบ 2.5 (เลียนแบบ A8-3510MX เลย)

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                                ขึ้นอยู่กับอากาศตอนเปิดด้วยแหละครับ ของผมเปิดมาก็40+เย็นสุดน่าจะ37เปิดทิ้งไว้ไม่ทำไร
                                อากาศตอนเปิดของคุณเท่าไหร่คับ เปิดแอร์ 20 เลยปะคับ>_<"

อากาศตอนเปิด ก็ไม่ค่อยได้ช้วยหรอกคับ ผมนั่งเล่นห้องแอร์ มันก็ลดลงมาอยู่ที่ประมาณ 48+ ลดลงมานิดหน่อยเอง แระผมก้ลอง ลด core ลงเหลือคอร์ละ 600Mhz ไฟ 0.75 ก็ยัง 50+ อยู่ดี ต่อให้เปิดเครื่องทิ้งใว้เฉยๆ ก็เหอะ

ก๊ะอยากรู้ว่าทำไงถึงได้เย็นขนาดนั้น หุุหุ

กะว่าจะลองแกะเครื่องเจาะรู้ ทำที่ระบายอากาศบลาๆ โมพัดลมใหม่
                                Last edited by Nazgulz; 12 Apr 2012, 22:49:53.

Comment

Working...
                                X