Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน Pann เยี่ยมไปเลยครับ

อย่าลืม E-Machine ก็คือ ACER อย่าลืม กด โหวต ตรง ACER น่ะครับ

จัดไป Spec แรงๆ คุ้มๆ ราคาถูก ยินดี ต้อนรับ สู้บ้าน AMD + ATI อันอบอุ่นครับ

รบกวน TEST โปรแกรม CPU MARK 99 หน่อยครับ อยากเห็นคะแนน ว่าจะได้ พอๆกับ Turion M500 หรือเปล่า

ถ้าใช้ Windows 7 จะให้ทดสอบ Windows 7 Score ให้ดูด้วย อิอิ แต่ใช้ XP ก็ไม่เป็นไรครับ

อุณหภูมิ IDLE ถือว่าเย็นมากๆเลย อ่า

AMD ยุคปัจจุบัน หายร้อนแล้ว เยี่ยมเลย สวยด้วย ภูมิใจแทน

Comment

Originally posted by pann View Post
      มันมีอยู่เท่านี้อ่ะ เอาอันไหนดีครับ ออนบอร์ดกับผมเป็นอะไรที่ข๊าววก๊านนน เข้ากัน 5เฟรม 10เฟรมก็ บ่ยั่น ^ ^"

เล่น TOM CLANCY H.A.W.X ไปครับ มันไม่กิน สเป๊คมาก ปรับ Medium อาจจะลื่นครับ

เกมนี้ ทดสอบความร้อนดี นักแล

จะบอกให้ว่าเครื่องผม เล่น Battlefield Bad Company 2 ยังร้อนไม่เท่า เล่น H.A.W.X เลย

หรือเป็นเพราะว่า มันเป็นเกมเครื่องบิน ที่จะบินไปไหนก็ได้หรือเปล่าหว่า มันถึงร้อน ที่เขาเรียกว่า Open World ป่าว

เล่น H.A.W.X เสร็จ

ก็ไปหา Battlefield Bad Company 2 มาเล่น เพราะเกมนี้ มันกิน CPU อยากเห็นความสามารถ CPU

ต่อด้วย GTA IV เช่นเดียวกับ Battlefield

และต่อด้วย METRO 2033 ก็กิน สเป๊คเหมือนกัน

ตบท้าย ด้วยเกมแบบ OPEN World ที่ไม่กิน สเป๊ค แต่ทดสอบความร้อนดีนักแล อย่าง Assasin Creed II

จบเลย ถ้าเล่นได้ทุกเกม ก็ถือว่า คุ้มกับเงินที่ซื้อมาแล้วล่ะครับ

Comment

ถ้าปรับต่ำสุดใน Res 1280 x 720
        AC2 กินสเป็คกว่า Metro 2033 อีกครับ

Comment

เอาตู้ปลามาฝากแล้วกัน อิอิ

พอดี ตอนนี้งานต้องพรีเซน PowerPoint บ่อยอ่ะครับ
          งานไปๆมาๆ ไม่ได้นั่งนั่งติดบ้าน อีกแย้วว เลยต้องถอยสักเครื่อง

Comment

Aquamark ของแสลง AMD และ ATI อิอิ

ปล.มี ASUS ด้วยครับ

Comment

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              ท่าน Pann เยี่ยมไปเลยครับ

อย่าลืม E-Machine ก็คือ ACER อย่าลืม กด โหวต ตรง ACER น่ะครับ

จัดไป Spec แรงๆ คุ้มๆ ราคาถูก ยินดี ต้อนรับ สู้บ้าน AMD + ATI อันอบอุ่นครับ

รบกวน TEST โปรแกรม CPU MARK 99 หน่อยครับ อยากเห็นคะแนน ว่าจะได้ พอๆกับ Turion M500 หรือเปล่า

ถ้าใช้ Windows 7 จะให้ทดสอบ Windows 7 Score ให้ดูด้วย อิอิ แต่ใช้ XP ก็ไม่เป็นไรครับ

อุณหภูมิ IDLE ถือว่าเย็นมากๆเลย อ่า

AMD ยุคปัจจุบัน หายร้อนแล้ว เยี่ยมเลย สวยด้วย ภูมิใจแทน
              ไม่ต้อห่วงครับ ผมไม่เคยหลุดคอนเซป ตามลายเซ็น อิอิ (ว่าแต่เมื่อไหร่บอร์ดจะคืนลายเซ็นซะที)

โน๊ตบุคผมกี่เครื่องๆ ก็ Acer หมด ผมชอบความที่มันเป็นตลาดๆดี ไปไหนก็เห็น อิอิ

Comment

e-machine รุ่นนี้ body สวยจัง ชอบ ๆ

Comment

เคยรู้มาว่า ACER สนับสนุน ทีม FORMULA-1 ทีม FERRARI

แต่ไม่รู้ว่า AMD ไปเป็น สปอนเซอร์ด้วยอีก

พอถึงตอนนี้ ถึงได้รู้ว่า ทำไม ACER FERRARI แต่ล่ะรุ่น จะมีแต่ CPU AMD

5555555555555

Comment

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                    เคยรู้มาว่า ACER สนับสนุน ทีม FORMULA-1 ทีม FERRARI

แต่ไม่รู้ว่า AMD ไปเป็น สปอนเซอร์ด้วยอีก

พอถึงตอนนี้ ถึงได้รู้ว่า ทำไม ACER FERRARI แต่ล่ะรุ่น จะมีแต่ CPU AMD

5555555555555
                    แต่ว่า Acer Ferrari Liquid ใช้ CPU SnapDragon น่ะขอรับ

Comment

CPU MARK 99

CINEBENCH R10 (R11 จำที่เก็บไม่ได้ -*-) ความร้อนฟูล แบบแป๊บๆ 64 ok เลยครับ อิอิ เพนเทียมเอ็มคู่ยาก ฟาดไป เกือบ 85-86 อิอิ

Comment

โห เย็นครับ ท่าทางจะประหยัดแบตด้วย เห็น TDP 25W เอง

Comment

ท่านประธานครับ ผมไปสำรวจการลากมา

ปัจจัย อยู่ที่เรื่องความร้อน ผมทดสอบจากที่ผมวางใช่งานประจำ ลากที่ 815/576 ใช้งานได้ปกติภาพไม่แตก

ผมเลยลองเอาไปใช้งานอีกที่ ซึ้งอากาศร้อนกว่าพอตัว 5 - 10 องศา การลากเท่าเดิม 815/576

พอเล่นเกมส์ อาการเธอฟ้องครับ มาเป็นจุดๆ ภาพแตกนิดหน่อย

กะนั้น เลยลองเอาไปวางไว้ ณ จุดๆ เดิม ความเย็นลดลงมา ภาพในเกมส์ กลับมาเหมือนปกติ

ว่ากันง่ายๆ ใครเย็น กว่า ไปได้ ไกลกว่า ครับ -.-

Comment

คะแนน CPU MARK 99 ถือว่าดีมากๆเลย สำหรับ CPU 2.0 GHz

AMD Turion II X2 M500 ( 2.2 GHz ) ของผม ทำได้ 280 คะแนน เองครับ

AMD เริ่มพัฒนา ไปอีกก้าวแล้ว

อีกหน่อย คงเทียบกับ INTEL ได้ แบบ Clock ต่อ Clock กันเลยทีเดียว

Comment

โปรแกรมเทสที่ผมไปเครื่องไหนต้องเทสเสมอ อิอิ

1.x264 Benchmark HD 3.0
                              2.LinX Problem Size 10000 5 Loops
                              3.Cinebench R10
                              4.Cinebench R11.5
                              5.wprime 2.0

Comment

หาทางเอาตัวซีตุบเกม จาก PC มาโน๊ตบุคไม่ได้ เอิ๊กๆ ใหญ่เหลือเกินแต่ละเกม

ตัว External HDD ก็ไม่มี
                                Flash Drives ตัวใหญ่สุดก็ 4G เอง มีแต่ RE5 ตัว Benchmark นี่แหละ

10 เฟรม พอได้อ๊วกแตกกันมั้งล่ะ ถ้าจะเล่น(ฮา)

ความร้อนใช้ได้เลย 63 ไม่เลวๆ

เดี๋ยวไป ตจว 2-3 วัน นะครับ หิ้วไอ้เจ้านี่ออกงานพอดี
                                กลับมาเดี๋ยวไปยืม Ex HDD ตาแอ๋วมาย้ายเกม เดี๋ยวจัดหนักไปครับ ออนบอร์ด 4250 มันจะอะไรได้มั้ง ^ ^"
                                Last edited by pann; 10 Jun 2010, 05:55:36.

Comment

Working...
                                X