Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UNGANGED เหมาะกับซีพียูมัลติคอร์ ทำงานหลายเทรด
    GANGED เน้นงานซิ้งเกิ้ลเทรด จะแรงกว่า
    แต่เอาเข้าจริง ลองมาสองอย่าง UNGANGED ดีกว่า สงสัยเพราะซีพียูมันใช้หลายคอร์

Comment

• แล้วต้องปรับตรงไหนอ่า ทำไมผมดูใน cpu-z ไม่เห็นมีเลย

Comment

• ปรับในไบออส แต่บางทีมันก็ไม่มีให้ปรับอ่ะ
        Unganged เป็นค่าเริ่มต้นอยู่แล้วครับ

Comment

• แล้ว มันขึ้นอยู่กับ ram หรือ บอร์ดครับ

Comment

• บอร์ดครับ

Comment

• จียองนี่อ้วนจัง แต่ก็น่ารัก 555

Comment

• overclock กาดจอไม่ได้ครับ ทำไงหว่า ati5650 ทำตามหน้าแรกแล้ว กด apply แต่ค่าที่แสดงที่กราฟมันก็วิ่งเท่าเดิม
                หรือว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

Comment

• เข้าไปแก้เองเลยครับ ใส่ ID ให้ตรงกับการ์ดจอของเรา

Comment

• ถูกปล่าวครับ ?
                    ถ้าถูก แต่มันก็ยัง clock ไม่ได้อะครับ

Comment

• ที่ไฟล์ MSIAfterburner.cfg
                      EnableUnofficialOverclocking แก้เป็น = 1 ยังครับ

ปล.ลากเพิ่มทีละนิดก่อนครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        บอร์ดครับ
                        งะบอร์ดผม ผมเห็นในรีวิวเค้ายังมีเลยอ่า ทำไมผมมะมีอ่ะครับ

พรุ่งนี้มีเกมส์มาเทส โหดมากเกมส์นี้ รับรอง เล่นไม่ลื่นแน่ผม

Comment

• Originally posted by sakurasong View Post
                          ผมก็เป็นะ แต่เป็นเฉพาะจอนอก ส่วนจอของ NB สีปกติ
                          ต้องมานั่งปรับสีกันอีกที
                          ใช้เวอร์ก่อนหน้าไม่เป็น ตอนลงผมก็ไม่ได้ลบของเก่าซะด้วย ไม่รู้เกี่ยวกันไหมเอ่ย เพราะUpdate ทับตลอด

Comment

• http://www.pantip.com/tech/hardware/

ขึ้นทู้เเนะนำเรียบร้อยครับ

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
                              ใช้เวอร์ก่อนหน้าไม่เป็น ตอนลงผมก็ไม่ได้ลบของเก่าซะด้วย ไม่รู้เกี่ยวกันไหมเอ่ย เพราะUpdate ทับตลอด
                              ผมทั้ง update ทั้ง ลบแล้วลงใหม่ก็เป็นครับ
                              น่าจะเป็นที่ Driver ครับ เพราะ เห็นในต่างประเทศก็แจ้งว่าเป็นนะ

คงเป็นเหตุผลที่ 10.9 สำหรับ NB ออกมาไม่ทันครับ ใน 10.10 แก้แล้ว แต่ยังมีหลุดๆมาบ้าง

Comment

• Comment

Working...
                                X