Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แบบ Audio ไปฟังในรถต่างมากอ่ะครับ
    ถึง MP3 320 ก็เถอะ

เอาลำโพงคอมก็ได้ Eacan A600II+Audigy เน่าๆ ก็ต่างและ
    หูฟัง Senheiser อันละ 200 กว่าบาท ยังต่างเลย 555+ (เว่อร์ไปไหมเนี่ย)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      อุณหภูมิระหว่างเล่น City life ไม่เปิดแอร์

ต้องมีรูปแอร์ยืนยันสะด้วย

Comment

• 555+

ผมจะซื้อตัวนี้อ่ะ อยากได้สักสองตัวจัง แต่ยังไม่มีเงินเลยตอนนี้

Comment

• กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bktenten อ่านกระทู้
          intel Core i7 965 Extreme Edition เป็น CPU สำหรับ OverClock เพราะรุ่น ที่เป็น Extreme Edition หมายถึง
          ว่าจะไม่มีการล็อค ตัวคูณ มาครับ ( เหมือน AMD รุ่น Back Adition แต่ราคาของ AMD อยู่แค่หลัก พัน ) แต่การ
          ที่จะลาก ไปได้ขนาดไหน มันต้องมีตัวช่วยที่สำคัญด้วย โดยเฉพราะ ต้องมีเมนบอร์ด + แรม ระดับ เทพๆ ถึง
          จะสามารถดึงประสิทธิภาพมันออกมาใช้ได้หมดครับ
          ( คงไม่คิดจะซื้อมาใส่กับ แรม เปลือย + บอร์ด ราคา 2000 หลอกนะ...มันน่าหัวเราะให้ฟันหัก 555+ )

เมนบอร์ดสำหรับ AMD Phenom II x6 1090T ที่เป็นชิปเซ็ต AMD ตัวท๊อปๆ รุ่นใหม่ๆ + ภาคจ่ายไฟมากๆ +
          มีพอร์ท S-ATA3 ( ครบ 6-8 พอร์ท ) + USB 3.0 ครบ ในราคาไม่ถึง 6000 ก็ยังมี ( ยี่ห้อดีด้วย )

ฝ่าย Intel ถ้าจะหาเมนบอร์ดที่คู่ควร กับ ( Core i7 965 Ex ) และ มีเท่าของ AMD ต้องควัก ไม่ต่ำกว่า 9000+
          ( สำหรับเมนบอร์ด ชิป X58 + ภาคจ่ายไฟเต็ม + S-ATA3 ( มีแค่ 2 รู ) + USB 3.0 )

รวม บอร์ด + CPU แล้ว ส่วนต่าง สามารถเอาไปซื้อการ์ดจอรุ่น Top เอามาใส่ได้เลยครับ

ปล.
          ( คุณภาพ + ความแรง = ราคา ) อยู่ที่ว่าคุณจะเลือก อย่างชาญฉลาด แค่ไหน อยุ่ที่คุณจะใช้เครื่องของคุณ
          ไว้ทำอะไร งบประมาณมีแค่ไหนจะได้แรงคุ้มค่ามากที่สุดครับ ยี่ห้อ มันเป็นแค่ค่านิยม ถ้าเป็นชั่วโมงนี้ PC.
          สำหรับคนรากหญ้า งบน้อย - ปานกลาง AMD คือทางเลือกที่คุ้มค่ากว่า.......จบ

ข้อความข้างต้นเขาบอกมา

* 555 แด้นกระจายเ้ลย AMD

Comment

• แต่ i7-980x มันแรงกว่าพอควรอยู่นะครับ
            แต่ราคาทั้งเครื่อง ก็ได้ 1090T 2 เครื่องเลย
            ถ้ามาเอาเรนเดอร์แข่งกัน ตัวไหนจะเสร็จก่อนหว่า
            1 เครื่อง vs 2 เครื่อง อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              แต่ i7-980x มันแรงกว่าพอควรอยู่นะครับ
              แต่ราคาทั้งเครื่อง ก็ได้ 1090T 2 เครื่องเลย
              ถ้ามาเอาเรนเดอร์แข่งกัน ตัวไหนจะเสร็จก่อนหว่า
              1 เครื่อง vs 2 เครื่อง อิอิ
              ผมตลก AMD ADITION อย่างเดียวครับ 55555555555+

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                ผมตลก AMD ADITION อย่างเดียวครับ 55555555555+
                ความจริง มันต้องเป็น BLACK VISION ใช่มั๊ย

แหม๊ จะไป ออดิชั่น ซะงั้น อิอิ

Comment

• BE => Black Edition มั้งท่าน MIRAGE2000

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    BE => Black Edition มั้งท่าน MIRAGE2000
                    เออ ผมก็ Vision เข้าเส้น จนลืมไป ว่า BE มัน Black Edition อิอิ

Comment

• SNSD White&Black Edition

Comment

• PSU เครื่อง X2 3600+ แต๊บไปแล้ว 3 ปีกว่า
                        ไปพร้อมน้องป๊อป Hitachi เลย กำ 555

Comment

จะออกไปซื้อ HDD มีคนฝากซื้อ แต่น้ำขึ้น เลยไม่ได้ออกเลย
                          แนะนำรุ่นให้หน่อยสิครับ พอดีมีน้องคนรู้จักมาถามว่าดีไหม HDD 2.5 500gb.ext Samsung (Passport)
                          รึว่าคุณ V-FrIeNd จะแนะนำตัวอื่นที่ดีกว่าครับ เพราะส่วนตัวไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อย แต่จะเน้นประหยัดไว้ก่อนครับ

Comment

• สำหรับ HDD 2.5 ผม Seagate เท่านั้น ทน หล่นหลายรอบแล้ว 55555555 แต่ถ้าเน้นเร็วต้อง WD BPVT หรือ SS JI
                            แต่เป็น Box ยังไงก็เร็วเท่าๆกันหมด

Comment

• อยากได้ Ext HDD 2.5 นิ้วขนาด 640GB สักลูก T_T

Comment

PSU เครื่อง X2 3600+ แต๊บไปแล้ว 3 ปีกว่า
                                ไปพร้อมน้องป๊อป Hitachi เลย กำ 555
                                ผมใช้ Silver Stone 360 Watts ตั้งแต่ประกอบมาก็ก่อนคุณ V-FrIeNd นิดส์หน่อย
                                3600+@(330*8) Vcore 1.2
                                m2n-e
                                Power Color 5670
                                ram 4 g
                                Hdd 40 Gb 250 Gb,500 Gb
                                CM hyper 212+
                                DVD RW
                                Fan 6 ตัว
                                ตั้งแต่ใช้มาก็ยังไม่มีอาการไฟไม่พอเลยนะครับ

Comment

Working...
                                X