Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 83 90 ประมาณนี้อะครับ cpu load T-T

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
      83 90 ประมาณนี้อะครับ cpu load T-T
      เป็นไปได้ที่ CPU จะลดตัวคูณเพราะความร้อน ลองแก้ปัญหาเรื่องความร้อนดูก่อนสิครับแต่จริง ๆ เล่นเว็ปอุณภูมิ 65 - 70 เนี่ย ไม่ร้อนมากมายน่ะ core2duo ที่ผมใช้ก็ประมาณนี้

แต่ถ้า full load แล้ว 90 ขึ้นเนี่ย มีปัญหาเรื่องระบบความร้อนแน่ ๆ เลยครับ

Comment

• เล่นเว็บไม่เกิน 74 อะครับ

83 90 นี่คือ cpu load อะครับ ไม่ใช่อุณหภูมิ ตอนดู หนัง hd อะ
        พึ่งไปใส่ซิลิโคนใหม่มาเองครับ

ดูหนัง hd อุณหภูมิประมาณ 82 องศา เต็มที่แล้ว
        ก่อนเอาไปทำ 94
        Last edited by mermirud; 3 Nov 2010, 14:05:38.

Comment

• เย้ย ตอนกำลังลงโปรแกรม Quartus II แล้ว HDD กระตุกเลยอ่ะ WD ทำพิษอีกแล้ว ทำงานมัลติทาร์กไม่ได้ -*-

Partaker แปลว่า ผู้สมรู้ร่วมคิด (หรือผู้เข้าร่วม)

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
            เล่นเว็บไม่เกิน 74 อะครับ

83 90 นี่คือ cpu load อะครับ ไม่ใช่อุณหภูมิ ตอนดู หนัง hd อะ
            พึ่งไปใส่ซิลิโคนใหม่มาเองครับ

ดูหนัง hd อุณหภูมิประมาณ 82 องศา เต็มที่แล้ว
            ก่อนเอาไปทำ 94
            แบบนี้น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ decoder น่ะครับ ลองใช้ pure codec ของท่านประธาน V-FrIeNd ดูรึยัง

Comment

• โอ้วว ความหมายดี ครับ ท่านประธาน

Comment

• เอ่อ News ผมลงทั้ง AMD Intel และ nVIDIA นะครับ
                แต่เครื่องที่ใช้พิมพ์เป็น AMD (ฮา)

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                  เอ่อ News ผมลงทั้ง AMD Intel และ nVIDIA นะครับ
                  แต่เครื่องที่ใช้พิมพ์เป็น AMD (ฮา)
                  งั้นเปลี่ยนเป็น Herald ล่ะกันนะ อิอิ

Comment

• Google Chrome มันไว+ลื่นจริงๆนะ
                    FF จะเจอหน่วงๆตอนเปิดแรกๆไม่ก็บางช่วง
                    IE ไม่ต้องพูดถึง

ตอนนี้เว็บที่ผมเล่นยังไม่เจอปัญหา Font กับ Chrome
                    ติดใจยาวเลย แต่ยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่กับหารประวัติท่องเว็บใน Chrome -*-
                    กับตอนลากเคอเซอร์

http://www.filehippo.com/download_google_chrome/

Comment

• Google Chrome 8.0.552.23

Firefox 3.6.12

IE8

Opera 10.63

Comment

• อยากเทสเกมส์และ แต่ยังมะว่าง แอบแว๊บมาได้ ตอยแฟนทำกับข้าว 555+

Comment

• มีความสุขสมหวังกันจริง

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                            อยากเทสเกมส์และ แต่ยังมะว่าง แอบแว๊บมาได้ ตอยแฟนทำกับข้าว 555+

รับ facebook ผมด้วยท่าน GM Gamer ต้องการคนล้างรถ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              อยากเทสเกมส์และ แต่ยังมะว่าง แอบแว๊บมาได้ ตอยแฟนทำกับข้าว 555+

อร่อยไหมท่าน มีกุ๊กส่วนตัวซะด้วยสิ

Comment

• ท่านประธาน daum potplayer ใช้ดู hi-def เปงไงมั่งลองให้ดูหน่อยคับ หุหุหุ

Comment

Working...
                                X