Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by KreanInW95 View Post
    อยากถามว่าถ้าผมจะซื้อแรมมาใส่เพิ่มอะครับ >.<

ของที่ใส่อยู่ในเครื่องตอนนี้มันเป็น DDR3 bus 667 ซึ่งดูจากโปรแกรม CPU-Z ครับ งงด้วยว่า DDR3 มันมี bus 667 ด้วยเรอะ =_=

แต่ถ้าผมจะซื้อ DDR3 bus 1066 มาใส่เพิ่ม มันจะเป็นอะไรไหมครับ?
    667x2 = bus 1333 -.-

ถ้าใส่ bus 1066 มันก็ดึงอีกตัวให้วิ่้งแค่ 1066

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      คนล่ะรุ่นคนล่ะยี่ห้อก็ได้ ขอแค่ชิบจำนวนเท่ากัน
      คือถ้าเป็น 2 หน้าก็ 2 หน้าเหมือนกัน
      16 Chip ก็ 16 Chip เท่ากัน
      แล้วจะดูตรงไหนอะครับ
      nb 4551g Acer
      ขอบคุณครับ

Comment

• 2GB
        16 Chips หมดแหล่ะครับ
        หา 8 Chips ยาก

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          667x2 = bus 1333 -.-

ถ้าใส่ bus 1066 มันก็ดึงอีกตัวให้วิ่้งแค่ 1066
          แล้วถ้าผมจะเพิ่มแรม ผมจะหา DDR3 ที่เป็น bus 667 จากที่ไหนอะครับ

เห็นที่เค้าขายๆกันมันมีแต่ bus 1066 กับ 1333 >.<

Comment

• DDR3-1333 แหล่ะครับ มันคือ 667MHz

DDR มันคิดเป็น Double Data Rate คูณสองจากบัสจริงที่เห็น

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              DDR3-1333 แหล่ะครับ มันคือ 667MHz

DDR มันคิดเป็น Double Data Rate คูณสองจากบัสจริงที่เห็น
              ขอบคุณมากๆครับ สำหรับความรู้

กำลังนั่งงงอยู่กับ DDR3 Wiki อยู่เลยครับ ^o^

Comment

• โหลดเกม COD มาลง มันเด้งขึ้่น ตามรูปเลย
                มันต้องการ วินโดวส์ 32บิต หรือ 64 บิต

ผมลงเป็น 32 บิตอะครับ ทำไมมัน เป็นงี้อะ
                Attached Files

Comment

• COD ภาคไหนครับ

Comment

COD ภาคไหนครับ
                    ล่าสุดอะครับ black ops

หรือว่าผมยังไม่ได้ ative วินโดวส์อะครับ ใช้ได้อีก 7 วัน

Comment

• เหมือนรันตัว setup ผิดตัว

Comment

• เหมือนท่านกดตัว setup ของ 64-bit

Comment

• ผมของเป็นสมาชิกด้วยครับ acer 4551g n832g64 mnsk ครับ

Comment

• Originally posted by Tawichat View Post
                            ผมของเป็นสมาชิกด้วยครับ acer 4551g n832g64 mnsk ครับ
                            ขอพลัง AMD VISION จงสถิตอยู่กับท่าน

Comment

• ยินดีต้อนรับครับ

Comment

เหมือนรันตัว setup ผิดตัว
                                จาให้กดตรงไหนอะครับ มันก็เห็นตัวเดียวอะ setup
                                หรือจะไปลง 64xดีหว่า
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X