Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมทำมะได้อ่าท่านประธาน Y^Y

*ทำไม icon มันมีรูป โล่ โพเทคชั่น ติดอยู่ เกือบทุกอันเลยอ่ะครับ

Comment

• ยังมิ๊มีใครมาช่วยเรย หุหุ

Comment

• Catalyst 10.6 โหลดหน้าแรกเลยครับ
        ลองใช้ PureCodec เซ็ต Decode Mode โดยใช้ ATI UVD V2 ดู

Comment

• ติดใจ win7 แล้วครับท่านประธาน แต่ง สวยกว่า xp อีก ทำไปทำมาก็ไม่ช้าอย่างที่คิด -.-

แต่ผมยังลง bios ไม่ได้ แต่ไม่เป็น ไร มัน จะออก หน่วงนิดๆ บาง จังหวะ แต่ก็พอ เล่นได้ ^^

Comment

• อาจจะทำตัวบู๊ตผิด เพราะถ้าบู๊ตได้ เข้าดอส
            มา Root ที่มีไฟล์ไบออสกับตัวแฟลช 2 ตัวถูก พิมพ์ชื่อไฟล์ที่เป็น .bat มันก็แฟลชให้ล่ะ

Comment

• ผมก็ทำตาม ที่เค้า ทำในกระทู้นั้นอ่ะท่านประธาน หรือไม่ผมก็ทำผิดตรงไหนสักอย่าง

เด๊ว ไว้ลองทำ usb ไหม่

Comment

• mod bios ตัวนี้ ใช้ได้แต่ ultimate เหรอคับ

Comment

• บทสัมภาษณ์พิเศษ ผู้จัดการประจำประเทศไทยของ AMD

http://****************/web/?p=35309

ปล.คำถามทิ้งท้าย “อยากพูดอะไรกับ AMD + ATI “ พูดได้ถูกใจรับไปเลยตั๋วหนัง 2 ใบ

อย่าลืมเข้าไปตอบคำถามน่ะครับ จะได้ ตั๋วหนัง ด้วย อิอิ
                  Last edited by MIRAGE2000; 2 Jul 2010, 01:30:37.

Comment

• มันขึ้นแบบนี้อ่ะท่านประธาน
                    Last edited by ScaryReaDy; 2 Jul 2010, 03:54:14.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

มันขึ้นแบบนี้อ่ะท่านประธาน
                      เริ่มต้นก็แบบนี้ขอรับ

cd \ (ซี ดี แล้วก็ space หนึ่งที แล้วก็ แบล๊คแสลช)

dir (ดี ไอ อาร์ แล้วเช็คดูว่ามีไฟล์ของ bios อยู่ในนี้ ต้องเอาตัวไฟล์ออกมาวางไว้เลยน่ะครับ ไม่ใช่อยู่ใน folder อีกอัน)

kblg207.bat

ฟ้าคุ้มครองครับ

กรณีอยู่ใน folder ข้างในให้

cd ชื่อ folder แล้วสั่ง dir เช็คไฟล์แล้วค่อยสั่ง kblg207.bat ครับ
                      Last edited by natoff; 2 Jul 2010, 09:21:05.

Comment

• ขออภัยอีกรอบผมทำไม่ค่อยเป็นอ่า

พอจะบอกแบบระเอียดได้ไหม เอาไฟล์ ไหนไว้ไหนบ้าง

แล้วข้างบนที่ผมทำ มันผิดตรงไหน ได้แก้ไข

*ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

ขออภัยอีกรอบผมทำไม่ค่อยเป็นอ่า

พอจะบอกแบบระเอียดได้ไหม เอาไฟล์ ไหนไว้ไหนบ้าง

แล้วข้างบนที่ผมทำ มันผิดตรงไหน ได้แก้ไข

*ขอบคุณครับ
                          Copy file "PHLASH16.exe" ลงไปด้วยครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            Catalyst 10.6 โหลดหน้าแรกเลยครับ
                            ลองใช้ PureCodec เซ็ต Decode Mode โดยใช้ ATI UVD V2 ดู
                            ทดลอง ถอน Driver ออกครับ ดูเนียนกิ๊บ ใช้Driver ของ 7 มันเจอเอง

แต่ลองลง Driver 10.6 เข้าไป กระตุกคือเดิม มีใครใช้ windows 7 x64 as4535G ลองดู หนัง hidef 1080p ดูครับถ้าไม่กระตุกขอ Driver หน่อยครับ

Comment

• PHLASH16.exe เอาจากไหนอ่ะครับ

ผมมีอยู่ 3 ไฟล์ kblg207.bat kblg207.wph ACRSYSACRPRDCT

Comment

• ไอ่ bios 2.07 ของ AS4535G Flash แล้วมันทำให้อารายดีขึ้นอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X