Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปดูบอดี้ z465 มาไม่ค่อยชอบเลยอ่ะครับแย่จัง ชอบไปทาง V หรือ G มากกว่าอีกไม่ฝาเงาๆอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by ayala View Post
      ขอเข้า\\\ AMD ATI CLUB /// ด้วยคนนะครับ พอดีพึ่งสอย acer 4552 มาจากโลตัสครับ9990฿ แบบว่างบน้อย
      คือรบกวนถามเซียนACERหน่อยนะครับ
      1.ถ้าเราถอดฝามาใส่แรมเอง ประกันจะยังใช้ได้อยู่รึเปล่าอ่ะครับ
      2.แนะนำเรื่องซื้อประกันเพิ่มหน่อยนะครับ
      3.รุ่นนี้พอเล่นเกมส์ได้ประมาณไหนอ่ะครับ

ลืมบอก ตัวนี้CPUเป็นAMD Athlon II P340 ชิบการ์ดจอเป็นHD4250ครับ
      1.ยังอยู่ครับ
      2.ซื้อที่ร้านขายหรือซื้อที่ศูนย์ Acer ก็ได้ครับ
      3.เกมออนไลน์ชิลๆ ออฟไลน์ใหม่ๆปรับต่ำๆ

Comment

• Originally posted by ayala View Post
        ขอเข้า\\\ AMD ATI CLUB /// ด้วยคนนะครับ พอดีพึ่งสอย acer 4552 มาจากโลตัสครับ9990฿ แบบว่างบน้อย
        คือรบกวนถามเซียนACERหน่อยนะครับ
        1.ถ้าเราถอดฝามาใส่แรมเอง ประกันจะยังใช้ได้อยู่รึเปล่าอ่ะครับ
        2.แนะนำเรื่องซื้อประกันเพิ่มหน่อยนะครับ
        3.รุ่นนี้พอเล่นเกมส์ได้ประมาณไหนอ่ะครับ

ลืมบอก ตัวนี้CPUเป็นAMD Athlon II P340 ชิบการ์ดจอเป็นHD4250ครับ
        ตอบ ข้อ 1. รอท่านอื่นมาตอบดีกว่า ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

2.ซื้อประกันกับศูนย์ ACER ภายใน 90 วัน หลังจากวันที่ซื้อเครื่องครับ ซืั้อประกัน ACER เพิ่มอีก 2 ปี ราคา 2,990 บาท ครับ รวมกับประกันเครื่อง ที่แถมมากับเครื่อง 1 ปี รวมเป็น 3 ปี ( ไม่แน่ใจว่าภายใน 60 วัน หรือ 90 วันน่ะ )

3. การ์ดจอ ออนบอร์ด ATI Mobility Radeon HD 4250 พอเล่นเกมได้อยู่ครับ เกมออนไลน์ เล่นได้น่าจะทุกเกมครับ เกม 3D ที่กินสเป๊คไม่สูงมาก เช่น The Sim 3

เรื่องเกม มันก็มีหลายเกม อ่ะครับ แล้วแต่ละเกม ก็ต้องการสเป๊ค ต่างกันไป ตอบยากครับ

ปล.เคยมีคนเอา Samsung X123 CPU AMD Athlon Neo 1.7 GHz + การ์ดจอ ออนบอร์ด ATI Mobility Radeon HD 4250 เล่นเกม Starcraft 2 มาแล้วครับ

เอาเป็นว่า ATI 4250 ออนบอร์ด ปรับ LOW ก็เล่นได้หลายเกมอยู่ครับ

ปล.2 การ์ดจอ ออนบอร์ด ATI Mobility Radeon HD 4250 แรงกว่า INTEL GMA HD การ์ดจอ ออนบอร์ด ของ อินเทล ครับ

Comment

• เออ อยากจะถามว่าCPU ตัว AMD Phenom II X4 N930 2.0 กับ AMD Phenom II X3 N8xx มันต่างกันกันอย่างไงครับแล้วตัวไหนเย็นกว่ากันแล้ว CPU ตัวพวกนี้มันเปิดหลายๆๆโปรแกรมพร้อมๆๆกันได้เยอะไหมครับ

Comment

• N930 4 คอร์
            N830 3 คอร์

ชัดเจนอยู่แล้วครับ 4 คอร์ต้องแรงกว่า

Comment

• โพส ที่ 7777

ไม่หวานไม่ซึ้ง อยู่แบบปกติ วันนี้ยังไม่สาย จงรีบเร่งปรับตัวไหม่ เพื่ออนาคตของเรา

^^

Comment

• http://www.uppicweb.com/x/i/iu/20101209_185940.png ใช้อะไรรวมไฟล์หนัง

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  http://www.uppicweb.com/x/i/iu/20101209_185940.png ใช้อะไรรวมไฟล์หนัง
                  โปรแกรมชื่อ FFSJ ครับ

Comment

• ผมรอ Fusion llano ดีกว่าครับ ดีกว่าพวก CPU แยก + HD5650 อีกแถมประหยัดไฟอิอิ ออนบอร์ดบ้าแรงชะมัด

Comment

• เงียบเหงาสุดๆ -*-

เอา HD6850 มาแปะดีกว่า

Comment

• วันนี้เป็นวันอะไรฟะ -*- การงานมันเละเทะไงไม่รู้
                        -เด้งจากลูกเสือมาสอนยุวกาชาด(ครูยุวกาชาดผู้ชายคนเดียวในโรงเรียนโอววว)
                        -ประชุมค่ายยุวกาชาดโดนจัดให้อยู่ฝ่ายนันทนาการ(ก็รู้กันทั้งโรงเรียนร้องเพลงทีไรหมาหอนตามทุกที -*-)
                        -คำสั่งฟ้าผ่าอยู่เวรเตรียมต้อนรับหมอ-นักศึกษาที่จะมาเยี่ยมโรงเรียนวันพรุ่งนี้กับมะรืนนี้(วันหยุดราชการนะเฟ้ย)
                        -เด้งจากฝ่ายวิชาการไปอยู่ฝ่ายบุคคลและรับส่งนักเรียนแทนคนเก่าที่ย้ายไปแล้ว(ฉันไม่เคยทำงานฝ่ายบุคคลนะเฟ้ย)

โอ้วววววววววววว ก็อดแดมเตอเมรุง

Comment

• สงสัยต้องใจเย็นพรุ่งนี้กะไปพันทิพย์ อยากรู้ปีหน้า จะมีโน๊ตบุ๊ต AMD 32 นาโนรุ่นใหม่มาตอนไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by kasiyaphat View Post
                            วันนี้เป็นวันอะไรฟะ -*- การงานมันเละเทะไงไม่รู้
                            -เด้งจากลูกเสือมาสอนยุวกาชาด(ครูยุวกาชาดผู้ชายคนเดียวในโรงเรียนโอววว)
                            -ประชุมค่ายยุวกาชาดโดนจัดให้อยู่ฝ่ายนันทนาการ(ก็รู้กันทั้งโรงเรียนร้องเพลงทีไรหมาหอนตามทุกที -*-)
                            -คำสั่งฟ้าผ่าอยู่เวรเตรียมต้อนรับหมอ-นักศึกษาที่จะมาเยี่ยมโรงเรียนวันพรุ่งนี้กับมะรืนนี้(วันหยุดราชการนะเฟ้ย)
                            -เด้งจากฝ่ายวิชาการไปอยู่ฝ่ายบุคคลและรับส่งนักเรียนแทนคนเก่าที่ย้ายไปแล้ว(ฉันไม่เคยทำงานฝ่ายบุคคลนะเฟ้ย)

โอ้วววววววววววว ก็อดแดมเตอเมรุง
                            โอ้ว คลับเรามีคุณครู 2 คนและ อิอิ

Originally posted by H2OPlUS View Post
                            สงสัยต้องใจเย็นพรุ่งนี้กะไปพันทิพย์ อยากรู้ปีหน้า จะมีโน๊ตบุ๊ต AMD 32 นาโนรุ่นใหม่มาตอนไหนบ้างครับ
                            32 nm มาใน Fusion เลยครับ แต่ต้องมาบน PC ก่อน Q2/2011

Comment

• ตอบซะตี4เลยนะครับท่านประธาน ตื่นมาตักบาตรหรือครับ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                                สงสัยต้องใจเย็นพรุ่งนี้กะไปพันทิพย์ อยากรู้ปีหน้า จะมีโน๊ตบุ๊ต AMD 32 นาโนรุ่นใหม่มาตอนไหนบ้างครับ
                                ออกเดือน พฤษภาคม ปีหน้าครับ ประมาณ ิถุนายน บริษัทผู้ผลิตทั้งหลายก็พร้อมที่จับยัดเครื่องตัวเองส่งขายแล้วครับ

Comment

Working...
                                X