Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ARSENAL 3 : 1 CHELSEA

แซง เรือใบผุ ไปแล้ว นอนหลับสบาย

Comment

• เย้ เย้
      สุดท้าย
      อาร์เซน่อลก็ชนะ 3-1
      ฮ่าๆๆ
      กุ๊กกิ๊ก แบ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        เพิ่งซื้อ ก็จะแกะแล้วเหรอครับ

ถ้ามันไม่ได้ร้อน อนาถ ขนาด 90+ ตอนเล่นเกม ก็อย่าไปทำมันเลย ครับ

ถ้ายังอยู่ในประกัน ก็ส่งศูนย์ ทำความสะอาด ทา ซิลิโคน ใหม่สัก 3-4 เดือน ครั้ง ก็ได้ครับ

แกะเอง ประกันหมด ไม่รู้ด้วยนะเออ แล้ววันหลัง เครื่องเสียจริง ก็ต้องควักกระเป๋า จ่ายเอง ด้วยน่ะเออ
        มือบ่อน อะครับ การ์ดจอคอซื้อใหม่ๆ ผมมาแกะทาซิลิโคลนเล่นแหล่ะ ฮ่าๆ

Comment

• มีปัญหา ช่วยวานผู้รู้แก้ไขครับ ผมใช่ aspire 4540G ตัว M600 อ่ะครับ พอดีว่าไวเลสต่อไม่ได้อ่ะครับ พอ connect ทีไร มันก็จะขึ้นให้ซ่อมแซม แล้วมันก็หายไปหมดเลยครับ อีกอย่างนึงเวลาดูหนัง หรือเล่นเกมส์มันก็จะกระตุก ๆเหมือนจะค้างอ่ะครับ เกิดจากสาเหตุอะไร ใครรู้ช่วยทีครับ ^^
          อีกอย่างครับ ผมไม่ทราบว่าเครื่องผมเอง ถ้าจะลง windows 7 อ่ะคับ ต้องลง ที่มันเปน 32 หรือ 64 bit อ่ะคับ แล้ว "x86"มันคือไรอ่ะคับ ช่วยตอบผมทีค๊าบบบ
          Last edited by societyman; 28 Dec 2010, 07:58:40.

Comment

• ท่านประธาน ผมแวะไปดูหน้าแรกมาเห็นมีอัพเดทรายชื่อ ละก็ยี่ห้อที่ใช้
            ผมใช้ Acer 4540G ครับ ^_^

Comment

• Originally posted by societyman View Post
              มีปัญหา ช่วยวานผู้รู้แก้ไขครับ ผมใช่ aspire 4540G ตัว M600 อ่ะครับ พอดีว่าไวเลสต่อไม่ได้อ่ะครับ พอ connect ทีไร มันก็จะขึ้นให้ซ่อมแซม แล้วมันก็หายไปหมดเลยครับ อีกอย่างนึงเวลาดูหนัง หรือเล่นเกมส์มันก็จะกระตุก ๆเหมือนจะค้างอ่ะครับ เกิดจากสาเหตุอะไร ใครรู้ช่วยทีครับ ^^
              อีกอย่างครับ ผมไม่ทราบว่าเครื่องผมเอง ถ้าจะลง windows 7 อ่ะคับ ต้องลง ที่มันเปน 32 หรือ 64 bit อ่ะคับ แล้ว "x86"มันคือไรอ่ะคับ ช่วยตอบผมทีค๊าบบบ
              x86 คือ 32 บิทครับ

ถ้ามีแรม 4GB ก็ลง 64 บิตไปเลย
              แรม 2GB ลง 64 บิตก็ได้นะ แต่อาจจะใช้แรมเต็มเร็วกว่า 32 บิตหน่อย

Originally posted by RN_33 View Post
              ท่านประธาน ผมแวะไปดูหน้าแรกมาเห็นมีอัพเดทรายชื่อ ละก็ยี่ห้อที่ใช้
              ผมใช้ Acer 4540G ครับ ^_^
              รับทราบครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by societyman View Post
                มีปัญหา ช่วยวานผู้รู้แก้ไขครับ ผมใช่ aspire 4540G ตัว M600 อ่ะครับ พอดีว่าไวเลสต่อไม่ได้อ่ะครับ พอ connect ทีไร มันก็จะขึ้นให้ซ่อมแซม แล้วมันก็หายไปหมดเลยครับ อีกอย่างนึงเวลาดูหนัง หรือเล่นเกมส์มันก็จะกระตุก ๆเหมือนจะค้างอ่ะครับ เกิดจากสาเหตุอะไร ใครรู้ช่วยทีครับ ^^
                เคยลองโหลด driver wireless ตัวใหม่จากเว็ป acer ไปใช้หรือยังครับ ช่วงแรก ๆ ที่รุ่นนี้ออกมาเหมือน driver wireless จะมีปัญหาทำให้เครื่องกระตุกเป็นช่วง ๆ ครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ^^

Comment

• อุณหภูมิระหว่างเล่นเกม ห้องไม่แอร์ คล็อกการ์ดจอหน่อยๆ

Comment

• เมื่อวานไปเดินแถวแฟชั่นมา เห็นกล่อง hd6870 มายั่วกิเลสอีกแล้ว T_T
                      เห็นหลายๆท่านว่าๆ 5870 vs 6870 ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
                      แต่สำหรับผม 8600gt vs hd6870 นี่ยังไงก็ต่างแน่ๆ
                      Last edited by AeoLis; 28 Dec 2010, 14:01:25.

Comment

• 5870 แรงกว่า 6870 อีกครับ

Comment

• ทำไมข้าพเจ้าโพส Visitor Messages ไม่ได้ ^^"

Comment

• ต้อง Go Advanced อ่ะ อิอิ

Comment

• โพสถามเสร็จหายโง่ล่ะ

Comment

• Comment

Working...
                                X