Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรม ไลท์ แผ่นที่มีปัญหาน้อยที่สุดหน่อยครับ

ไลท์หนังให้แฟนไป 10 กว่าเรื่อง เสียงกระตุกหมดเลย เวงแท้ๆ

Comment

• you got a new plant! เกมไรหว่า ใครรู้มิ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        ชัดเจนครับ ต้อง CPU AMD + การ์ดจอ AMD Radeon ( ATI ) ถึงจะเป็น เลือด AMD ATI แท้ๆ อิอิ

กำ เดี๋ยวคน ใช้ แค่ การ์ดจอ อย่างเดียว งอล เอิ๊กๆๆๆๆๆ

รอกลางปีหน้า Llano 4 CORE 32 นาโนเมตร + การ์ดจอออนบอร์ด ตัวแรง ออกมา สาวกค่อยไปสอย กันครับ
        เท่าที่ลองๆ P6100+Intel HD ผมว่าภาพมันไม่ค่อยคมเลย ถ้าเล่นเกมส์ครับ ยังห่ างไกลกับ ค่ายแดงและเขียว เหมาะสำหรับทำงานพบพาประหยัดไฟมากกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          ขอโปรแกรม ไลท์ แผ่นที่มีปัญหาน้อยที่สุดหน่อยครับ

ไลท์หนังให้แฟนไป 10 กว่าเรื่อง เสียงกระตุกหมดเลย เวงแท้ๆ
          DVD มีปัญหาเปล่าครับ

Comment

• HD5730 = HD5650 overclock

การ์ดจอ+CPU AMD ดีจริงๆ OC ไป 660 test furmark 20 นาที อุณหภูมิไม่เกิน 63 C เลย เย็นๆ ทั้งๆที่ share heat pipe ++

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              DVD มีปัญหาเปล่าครับ
              ไม่มีครับ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ซื้อมาไม่กี่เดือนเอง

ภาพปกติทุกอย่างแต่เสียงกระตุก ผมคิดว่า อาจจะเป็นที่โปรแกรมที่ผมใช้อ่า ไม่ก็ผมเขียนเร็วไป ( แต่คราวก่อนๆก็ปกติ )

Comment

• อ๋อ น่าจะไรท์ที่ความเร็วต่ำๆดูอ่ะ

Comment

• มีปัญหาอีกแล้วคับ เมื่อกี้ลองใช้ Resident evil 5 benchmark เทสดู ได้ประมาณ 25 fps

พอรีเครื่องไปครั้งนึง ลองเทสใหม่อีกที มันไม่ได้เท่าเดิม ได้แค่ ประมาณ 10 fps ทุกครั้ง ทั้งๆที่ตั้งค่าไว้เหมือนกันแ้ล้ว

ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับการ์ดจอมั้ย หรือ จะต้องไปเซ็ตค่าใหม่ ยังไงครับ

Comment

• Spec รุ่นไหน ? Windows อะไร ? Driver เวอร์ชั่นอะไรครับ
                    ความร้อนระหว่างเล่น

Comment

• lenevo z465
                      windows7
                      Driver Ver. 10.12 เพิ่งจะโหลดจากที่นี่ไปอะคับ
                      ความร้อนประมาณ 50-53 องศา

Comment

• Originally posted by HoYhOy View Post
                        มีปัญหาอีกแล้วคับ เมื่อกี้ลองใช้ Resident evil 5 benchmark เทสดู ได้ประมาณ 25 fps

พอรีเครื่องไปครั้งนึง ลองเทสใหม่อีกที มันไม่ได้เท่าเดิม ได้แค่ ประมาณ 10 fps ทุกครั้ง ทั้งๆที่ตั้งค่าไว้เหมือนกันแ้ล้ว

ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับการ์ดจอมั้ย หรือ จะต้องไปเซ็ตค่าใหม่ ยังไงครับ
                        ท่านเคยมีปัญหา แล้วมาถามที่ คลับ นี้แล้วเหรอ ถึงบอกว่า มีปัญหา อีกแล้ว

ส่วนมากคนที่ใช้ Notebook CPU AMD + การ์ดจอ ATI จะไม่ค่อยมีปัญหากันน่ะ

Comment

• เคยมีครับ ครั้งก่อน optical drive ผมมีปัญหา แต่แก้ได้แล้ว

ลองค้นดูหน้าก่อนก็เจอครับ

Comment

• น่าจะเกี่ยวกับโหมดประหยัดพลังงาน
                            ลองเข้า Catalyst Control Center ที่ PowerPlay เซตเป็น Max Performance
                            ส่วน Power Options ปรับเป็น Balanced

Comment

• พึ่งกลับจากพันทิพย์งาม สอย HD WD 2TB มา 2990 กำลังจะปลดระวาง WD640GB Blue

ลูกแรก Hitachi 1TB เย็นสุดแรงด้วย
                              ลูกสอง WD Black 1TB ร้อนกว่าเพือน
                              ลูกสาม WD Green 2TB เอามาเก็บหนัง
                              ลูกสี่ WD Blue 640GB เอาเป็นมาสเตอร์ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา กำลังจะขายให้พี่ที่ทำงาน 1 พัน

คิดว่าผม ควรเอา Hitachi หรือ WD Black มาเป็น มาสเตอร์ดี ใจคิดว่าเอา Hitachi มาน่าจะแหล่ม

Comment

• ผมเอา WD Black

Comment

Working...
                                X