Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองเห็นหมดครับ แต่วิง่ตามสเป็ค หรือวิ่งตามบัสต่ำสุด เช่น ใส่กับ 1066 ก็วิ่ง 1066
    แต่ Athlon II รู้สึกจะวิ่งเต็มที่ยังไงก็ 1066

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      มองเห็นหมดครับ แต่วิง่ตามสเป็ค หรือวิ่งตามบัสต่ำสุด เช่น ใส่กับ 1066 ก็วิ่ง 1066
      แต่ Athlon II รู้สึกจะวิ่งเต็มที่ยังไงก็ 1066
      ขอบคุณมากๆครับท่าน
      หากไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป ผมอยากรู้ว่าถ้าผมจะอัพเกรดไบออส aspire4551G athlon จาก 1.03 เป็น ตัวใหม่ได้ไหมครับ แล้วอัพเกรดอย่างไร ไม่รีบครับ ขอแค่ท่านให้ความรู้

Comment

• ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่จำเป็นต้องอัพนะครับ

http://www.acer.co.th/acer/service.d...CRC=4122151113

ตอนนี้ 1.11 โหลด แฟลชในวินโดวส์จะง่ายมาก แต่ก็พลาดง่าย
        แฟลชในดอส ต้องทำ แฟลชไดร์ฟบู๊ตได้
        วิธีทำแฟลช์ไดร์ฟบู๊ต > http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25348268
        ทำเสร็จก็เอาไฟล์ไบออสที่อยู่ในโฟลเดอร์ DOS ใส่ไป ทั้งหมด
        แล้วรีเครื่องบู๊ตจากแฟลชไดร์ฟ พิมพ์ ชื่อไฟล์ ที่มันเป็น .bat

Comment

• เครื่องผมติดตั้งวินโดว์ใหม่ไม่ได้อะครับ

อาการ***

ใส่แผ่นวินโดว์แล้ว Boot เครื่องก็จะดับไปเฉยๆ Boot ได้ประมาณ 1 นาที (Boot ติดตั้ง จาก CD DVD USB ดับหมด เปลี่ยนแผ่นดูแล้วเหมือนเดิม)

กรณีการ Boot โดยใช้ไฟ อแดปเตอร์ ก็ดับ จากแบต ดับเหมือนกัน ถอดแบตออกใช้ไฟอแดปเตอร์ อย่างเดียวก็ดับ

แต่ถ้าเปิดเข้าใช้งานวินโดว์ปกติ ใช้งานได้ไม่มีดับ ตอนนี้ใช้ Windows 7 64 Bit อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

เครื่อง Acer 4535 G

Last edited by veerapong; 8 Jan 2011, 14:23:11.

Comment

• ลองเช็คอุณหภูมิล่ะยังครับ

Comment

• ใช้เครื่องรุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ลองเช็คอุณหภูมิล่ะยังครับ
                เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ๆ แล้วฺBoot แผ่นวินโดว์ ก็เป็นเหมือนดิมครับ

Comment

• ท่านประธานครับ
                  ปรับแต่งความเร็วเน็ตของ windows 7 64bit ทำได้อย่างไรบ้างครับ อย่างที่ปรับแต่งใน xp ไหมครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    ใช้เครื่องรุ่นไหนอยู่ครับ
                    ลง Spec แล้วครับ

Comment

• Originally posted by veerapong View Post
                      เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ๆ แล้วฺBoot แผ่นวินโดว์ ก็เป็นเหมือนดิมครับ

เปิดเครื่องประมาณ 20 นาที Boot แล้วดับ ครับ

Comment

• เดาได้หลายอย่าง
                        1.แรมสกปรกถอดมาเช็ด ทาถูขอบทองเหลือง
                        2.บอร์ดเริ่มเสีย

Comment

• Originally posted by veerapong View Post

เปิดเครื่องประมาณ 20 นาที Boot แล้วดับ ครับ
                          รุ่นนี้น่าจะมีประกันอยู่หรือเปล่า? อาการเครื่องดับน่าจะต้องไปแก้ไขระบบระบายความร้อนน่ะครับ ตัวซิลิโคนมันอาจจะแห้ง รวมไปถึงมีฝุ่นไปบังทางลมครับ

Comment

เดาได้หลายอย่าง
                            1.แรมสกปรกถอดมาเช็ด ทาถูขอบทองเหลือง
                            2.บอร์ดเริ่มเสีย
                            เดี๋ยวจะลองถอด Ram มาทำความสสะอาดดูครับ เดี๋ยวมรายงานผล นะครับ

ขอบพรคุณมากครับ

Comment

• ไม่แอร์ ไม่มีพัดลมรอง LP2 ครึ่งชั่วโมงว

Comment

• ถ้าคนอย่างชั้นตายจากไปเธอจะเศร้าใจหรือเปล่า
                                หนึ่งคนที่ข้างเธอยามเหงามันมีค่าสักแค่ไหน
                                สำหรับเธอ..... Y^Y

Comment

Working...
                                X