Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
    ถ้าอย่างนั้น ASUS น่าจะ ขุดเอา AMD Turion II ULTRA M640 กับ M660 มาขาย ใน ราคาต่ำกว่า 20K

น่าจะขายดีเพราะมันแรง ในราคาถูก อิอิ
    ถ้ามีแต่ตัวซีพียู M660 มาโละขายแยก น่าซื้อมาใส่ 4535G อิอิอิ
    เดี๋ยวหารายละเอียดก่อน น่าจะมีขายอ่ะ M600 M640 M660
    ถ้ามีขายจะเปิดร้านขายให้ 4535G อัพเกรดเลย 555+

Originally posted by minibun View Post
    คะแนนน้อยไปหน่อยนะครับ เพราะผมยังหาสาเหตุไม่ได้ว่า คะแนน sm 2.0 ทำไมได้น้อย แต่คะแนน cpu ไม่ต่างจาก x4 n930 เท่าไรเลย แต่ราคาต่างกันลิบ
    โหยแรงมากแล้วท่าน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ถ้ามีแต่ตัวซีพียู M660 มาโละขายแยก น่าซื้อมาใส่ 4535G อิอิอิ
      เดี๋ยวหารายละเอียดก่อน น่าจะมีขายอ่ะ M600 M640 M660
      ถ้ามีขายจะเปิดร้านขายให้ 4535G อัพเกรดเลย 555+
      แหล่มเลย

* ซื้อ Sniper ghot มาเล่น 1024x600 all ไฮ สบายๆ ภาพ แจ่มเลย

แต่ Cpu ไม่รักดี ทำสถิติความร้อนเกินกำหนดอีกและ เล่นไปสักพักพอร้อน อาการ ชักก็กำเริบ

Comment

• ผมว่านะ ซีพียูของ 4535G มันแรงน้อยไป ทำให้เล่นเกมค่อนข้างช้า
        อย่าง 4540G การ์ดจอเดียวกัน แต่รู้สึกลื่นกว่ามาก เวลาเล่นเกม

การ์ดจอ HD4570 น่าจะเล่นเกมใหม่อย่าง AC2 ปรับ Low ได้สบาย แต่กลับไม่เป็นงั้น
        ผมลองเครื่อง X2 240 + ออนบอร์ด HD4200 ยังลื่นเลย
        ถ้าเป็น 4540G ของเพื่อน M600 ลื่นฉิวๆเลย - -

วิธีทำให้ลื่น ทำยังไงก็ได้ ให้ซีพียูไม่ร้อน เพราะถ้าร้อนมันก็ตัดตัวคูณ ทำให้ช้าลงอีก
        ร้อนๆประสิทธิภาพก็ต่ำลง ถึงยังไม่ทันตัดตัวคูณก็เถอะ รู้สึกเป็นหนักใน AMD K8

Comment

• เป็นเพราะว่าถึงแม้จะ series เดียวกัน แต่บน desktop มันน่าจะแรงกว่าบน notebook หรือเปล่าครับ

มันต้องเสียอะไรไปบ้างเพื่อแลกกับการกินไฟที่ลดลงน่ะ ไม่งั้นคงทำ cpu desktop ประหยัดไฟกันสบาย ๆ เลย

Comment

• HD4570 จะตรงกับ HD4350 บน PC ครับ M92 = RV710
            ส่วน HD4200 ด้อยกว่า HD4570 เยอะ
            แต่เล่นเกมจริงๆลื่นกว่าทุกเกมเลย

Comment

• โอ๊ว แล้วแบบนี้ถ้าเป็น Athon P320 + HD4250 นี่ท่านประธานคิดว่ามันจะเร็วกว่า Turion ZM-92 + HD4570 รึเปล่าขอรับ

Comment

• 4535G RM-75 นอกจาก RAM กะ HDD แล้ว up ไรได้อีกครับ

4535G RM-75 นอกจาก RAM กะ HDD แล้ว up ไรได้อีกครับ
                RAM ใส่เพิ่มต้องใส่667 เหมือนเดิมเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                  โอ๊ว แล้วแบบนี้ถ้าเป็น Athon P320 + HD4250 นี่ท่านประธานคิดว่ามันจะเร็วกว่า Turion ZM-92 + HD4570 รึเปล่าขอรับ
                  ผมคิดว่าไม่ครับ แต่ถ้าเอาไปคำนวณ Flops หรือทำเกี่ยวกับตัวเลขเยอะๆ P320 น่าจะเร็วกว่า
                  แต่ประสิทธิภาพโดยรวม P320 เหนือกว่า ZM-82 นิดๆ เล่นเกมคงไม่แรงกว่า
                  ถ้า P520 + HD4250 อาจจะเล่นเกมหลายเกมลื่นกว่า

Originally posted by Angelone View Post
                  4535G RM-75 นอกจาก RAM กะ HDD แล้ว up ไรได้อีกครับ
                  RAM ใส่เพิ่มต้องใส่667 เหมือนเดิมเปล่าครับ
                  แรมใส่ 800 ก็ได้ครับ ของผมก็ใส่ 800 2 แถว วิ่ง 800 (400MHz) เลย
                  แรมเดิมบัส 667 ผมขายทิ้งไปตั้งแต่ซื้อ
                  ถ้าซื้อตัวใหม่แล้วได้แรมบัส 1066 ผมคงขายแล้วซื้อ 1333 เหมือนกัน ชอบอะไรที่มันสุดๆ
                  ไม่อยากให้มีอะไรดึง

Comment

• ท่านประธาน มีเรื่องให้ช่วยด่วนมาก

คือ ผม ไลท์ CD-R ไม่ได้ จะไลท์ หนัง 2แผ่น ส่งให้แฟน

แต่ไลท์ไงก็ไลท์ ไม่ได้ จะทำท่าไหน มันก็ไม่ขึ้น พอกด ไลท์ มันก็ ไม่ไปตลอกเลย

แต่ DVD ไลท์ ได้

หรือว่า ไลท์ CD ทำไม่เหมือน DVD แล้ว เวลาใส่แผ่นเปล่าไป

กดดู ที่ DISK มันขึ้น วันที่ แล้วก็ ให้ เลือกอะไร 2 อย่าง

USB กับ CD/DVD ประมาณว่ามันถามจะเอาไปใช้แบบไหน

งงจังเลย เอาแผ่นมาทำ ไป3 แผ่นและ ยังไม่ติดสักแผ่น

ช่วยทีนะครับ ต้องส่งด่วนต้องไลท์ 50 แผ่น Y^Y

Comment

• คนล่ะส่วนกันครับ CD กับ DVD
                      ส่วนเป็นยังไง ไม่ทราบเหมือนกัน งงๆอยู่

Comment

• จัดไปคราบบ

Comment

• เป็นไรไม่รู้หลอนไปหมด

ลงwindows ไหม่แล้ว

แต่ยังมีอะไรแปลกๆมาอีก ปวดตับจริงๆ

Comment

• ทำไมกด apply แล้ว ค่ามันกลับมาตอนเริ่มล่ะครับ - -a

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              แหล่มเลย

* ซื้อ Sniper ghot มาเล่น 1024x600 all ไฮ สบายๆ ภาพ แจ่มเลย

แต่ Cpu ไม่รักดี ทำสถิติความร้อนเกินกำหนดอีกและ เล่นไปสักพักพอร้อน อาการ ชักก็กำเริบ
                              ของผมขนาดปรับ low ยังกระตุกอ่ะ

Comment

• Originally posted by indy View Post
                                ของผมขนาดปรับ low ยังกระตุกอ่ะ
                                กำทำไมเป็นงั้นอ่ะ

* ผมใช้โปรแกรมรักษาเครื่องหลายโปรแกรมด้วย พอใช้แล้ว รู้สึกได้เลยว่า ไวกว่าตอนลง windows ไหม่ๆอีก ขนาดเปิด kasper ยังไวเลย
                                ซ่อม วันละนิด ไวปรี๊ดทุกวัน xp ยังอาย -.-
                                Last edited by ScaryReaDy; 16 Jul 2010, 14:39:23.

Comment

Working...
                                X