Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามนั้น

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      อ่อ ผมจะบอกให้นะครับ ตรงนั้นมันเป็นการตั้งค่า AA (ลดรอยหยัก) เหมือนกับในเกม
      แต่ตรงนี้เป็นการบังคับใน Driver เอง ดังนั้นไม่ว่าจะทำอะไร เล่นเกม 3D หรือเล่นอะไร มันก็จะบังคับลดรอยหยักเท่านั้น x ตลอด (เท่าที่ปรับ)
      ดังนั้น มันจะเกิดอะไรแปลกๆกับบางโปรแกรม ก็ไม่แปลก เหมือนกับไดร์เวอร์ไปบังคับลดรอยหยักให้ Flash Player แต่มันไม่รับ หรือไม่ซัพพอร์ต ทำให้ภาพเละ
      อ่อครับผม ผมก็แค่สงสัย เพราะแต่ก่อนผมเอาออก แต่ดู Youtube ได้ แล้วไมอยู่ดีๆดูไม่ได้ซะงั้น

ทั้งๆที่ทุกอย่างก็เป็นเหมือนเดิม ยกเว้น Flash Player ที่มันบังคับให้อัพเป็น เวอร์ชั่น 10.2.152.26

หลังจากที่อัพไปซักพัก ก็มีปัญหาดังกล่าว ก็เลยตั้งข้อสงสัยว่า มันอาจจะไม่ซัพกับ Flash เวอร์ใหม่มั๊งครับ ทำให้เป็นผลงี้

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

• พี่ครับ ทำไมปรับการแสดงผลหน้าจอเป็นแบบเดิมไม่ได้

ก่อนหน้านี้เป็น 100% อยู่ แล้วปรับมา 125% พอจะปรับกลับไปปรากฎว่าไม่ได้
        ทั้ง Log off ก็แล้ว Restart ก็แล้ว

Comment

• ลองปรับ Resolution ไปเป็น 1366 x 768 หรือ 1280 x 768 ดูก่อนครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ตามนั้น
            ไม่ได้ครับ ทั้ง3อันผมลงได้แค่อันเดียวเองครับ

แล้วก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิมTT

Comment

• Sony Shared Library

http://www.sony-asia.com/support/dow...subpage=detail

Comment

ขอบคุณมากครับ

ใช้ได้ครบทุกอย่างแล้วHappy มากๆDotaลื่นๆเลย^^ ปังย่าก็ด้วย^^

Comment

ลองปรับ Resolution ไปเป็น 1366 x 768 หรือ 1280 x 768 ดูก่อนครับ
                  ปรับได้สูงสุดแค่ 1280x720 ครับพี่ ทดลองปรับไปเป็น 1024x600 ก็ไม่ได้ผล
                  ผมสงสัยว่าจะเป็นผลมาจากการอัพเดท Windows7 Starter นี่แหง ๆ

Comment

• ช้วยด้วยครับ มันขึ้น ccc.exe Application error MOM.exe แก้ไงครับลง driver ตัวล่าสุดที่โหลดในเวปนี้อ่ะครับ

Comment

• flash player บางทีมีปัญหาให้ไปโหลดตัว uninstaller ที่่ adobe มาลบตัวเก่าออกก่อนแล้วค่อยลงใหม่คับ ตอนลงปิด browser ด้วยก็ดีคับ

Comment

• Originally posted by zaxcounter View Post
                        ขอบคุณมากครับ

ใช้ได้ครบทุกอย่างแล้วHappy มากๆDotaลื่นๆเลย^^ ปังย่าก็ด้วย^^
                        แจ่มเลย

Originally posted by Jax2004 View Post
                        ปรับได้สูงสุดแค่ 1280x720 ครับพี่ ทดลองปรับไปเป็น 1024x600 ก็ไม่ได้ผล
                        ผมสงสัยว่าจะเป็นผลมาจากการอัพเดท Windows7 Starter นี่แหง ๆ
                        งงเช่นกัน

Originally posted by 1weakness1 View Post
                        ช้วยด้วยครับ มันขึ้น ccc.exe Application error MOM.exe แก้ไงครับลง driver ตัวล่าสุดที่โหลดในเวปนี้อ่ะครับ
                        วินโดวส์อะไรครับ

ส่วนใหญ่เกิดจาก .Net Framework ครับ ลบลงใหม่ ตอนนี้ .NET 4.0 แล้ว
                        http://www.microsoft.com/downloads/e...displaylang=en

Comment

• ดัน กระทู้ 1 ฉึก

ไปตักบาตรก่อนนะฮ๊าฟฟฟฟ ^___^

Comment

• รูป vision น่าแรก กลายเป็นกบ แล้ว 555+

Comment

• ปกติดีนิ -*-

Comment

• เอ้าจริงดิ ผมเห็นเป็นกบหมดเลย กระทู้อื่นด้วย ที่ฝากเว็บนี้

ชิบหาบและ เป็น ***ไรอีกวะเนี่ย

เนี่ยลองดูเป็นรุปอะไร

Comment

Working...
                                X