Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Note book เล่นเกมส์ dota เครื่องผมใช้การ์ดจอ ATI ตอนแรกมันก็ไม่ขึ้น FULL HD แต่ไปปรับ control ให้เป็น FULL HD ได้แล้ว
    แต่การ์ดจอ Nvidia มันปรับยังไงหรอครับพอดีเพื่อนใช้ Nvidia อยู่แต่มันไม่มีให้ปรับเหมือน ATI อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที

Comment

• mcafee virusscan enterprise + anti spyware enterprise module..

license แท้.. เบาๆ สำหรับ server.. auto update.. ใช้ได้ตลอดชีพ..

Juventus 0 - 1 AC Milan 68' [0 - 1] G. Gattuso

Last edited by sUmmOnEr; 6 Mar 2011, 12:35:45.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        15,500 ถูกมากครับ 5555 (น่าจะเป็น 15,500 มากกว่า)
        คุ้มครับ ไม่แพง HD 6470M แรงกว่า HD 5470 ครับ Stream Processor ต่างกัน 2 เท่า
        แก้แล้ว ขอบคุณครับพี่ รุ่นนี้มี 2 ตัว cpu 2 กับ 3 หัวเอาตัวไหนดีครับพี่

Comment

• 3 หัวใช้การ์ดจอตัวเดียวกันรึเปล่าครับ
          ถ้า N660+ HD6470M กับ N830 + HD5470
          ตัวแรกเล่นเกมแรงกว่าพอควรครับ

Comment

• Originally posted by meepol View Post
            Note book เล่นเกมส์ dota เครื่องผมใช้การ์ดจอ ATI ตอนแรกมันก็ไม่ขึ้น FULL HD แต่ไปปรับ control ให้เป็น FULL HD ได้แล้ว
            แต่การ์ดจอ Nvidia มันปรับยังไงหรอครับพอดีเพื่อนใช้ Nvidia อยู่แต่มันไม่มีให้ปรับเหมือน ATI อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที
            ถ้าหมายถึง Full Screen
            ให้คลิกขวาหน้าจอเปิด Nvidia Control Panel
            View > Advanced

ขยาย Display > Adjust desktop size and position
            ติ๊ก Use NVIDIA Scaling
            Apply

Comment

• พี่ N660+ HD6470M กับ BenQ JoyBook S42-LM29
              ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับ แต่ตัวหลังเป็นมือ 2 เขาเสนอราคามาที่ 13500 ยังไม่ต่อ

Comment

• น่าจะพอกัน
                แต่ N660+ HD6470M เย็นกว่าเยอะ
                และน่าไว้ใจกว่า แพงกว่าแค่ 2 พันเอง แต่ได้ความสดใหม่ และประกันที่ดีกว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  น่าจะพอกัน
                  แต่ N660+ HD6470M เย็นกว่าเยอะ แถมซีพียูก็แรงกว่า
                  และน่าไว้ใจกว่า แพงกว่าแค่ 2 พันเอง แต่ได้ความสดใหม่ และประกันที่ดีกว่า
                  ไช่ๆผมกลัวโดนของซ่อมมาเอาใหม่ดีกว่าเนอะพี่ขอบคุณ ผมขายตัวเก่าเพิ่งซื้อมา 2 เดือน acer 4552 cpu 340+4250+ram3g+hd320 ราคา 10900 คุ้มไหมครับพี่

Comment

• ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ตัวนั้น
                    ราคาขายก็ดีนะครับ

Comment

ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ตัวนั้น
                      ราคาขายก็ดีนะครับ
                      13900 ครับ

Comment

ถ้าหมายถึง Full Screen
                        ให้คลิกขวาหน้าจอเปิด Nvidia Control Panel
                        View > Advanced

ขยาย Display > Adjust desktop size and position
                        Apply
                        ผมเข้าไปดูแต่ ขยาย Display > Adjust desktop size and position
                        ไม่มี มีแต่ Adjust video color setting กับ adjust video image setting
                        แล้วต้องไปปรับยังไงครับ ในเมื่อไม่มี adjust desktop size and position ครับ

Comment

• แสดงว่ายังไม่ได้ปรับเป็น Advanced View
                          ต้องไปที่ View แล้วกดเป็น Advanced ก่อน ผมจำไม่ได้ล่ะ ตอนนี้ไม่ได้ใช้เครื่องที่มี Nvidia ด้วย

Comment

• ผมไปเปลี่ยนตามที่บอกแล้วครับแต่คำสั่ง Adjust desktop size and position ไม่มีผมก็เลยงง

Comment

• มันอาจจะใช้ชื่ออื่นก็ได้ ไดร์เวอร์ต่างกันเวอร์ชั่น
                              อาจจะเป็น Flat Panel Scaling ก็ได้มั้งครับ

ปล.กดให้เป็นลบให้หมด แล้วถ่ายรูปมาให้ดูดีก่วา ผมบอกไม่ถูก

Comment

• เหอ ๆ เห็นคนถามการตั้งค่าเขียวในกระทู้ AMD ATI แล้วแปลก ๆ

Comment

Working...
                                X