Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากด้วย.. แต่ติดตรงไม่มีตัง.. - -

Comment

• ท่านประธาน crysis ภาค warhead ลื่น ปะ รู้สึกมันแปลกๆ แล้วจะหันหน้า จะ zoom ปืน มันกระตุก มาก แต่ไม่หน่วง แปลกดีเนอะ -*-

ภาคอื่นปกติดีหมด
      Last edited by ScaryReaDy; 13 Mar 2011, 00:51:58.

Comment

• เดะน่อลเข้าอีรอปเดิม แต่แพ้ใครไม่แพ้เจือกแพ้ผี

Comment

Comment

• อิอิ ผีส่อยไป2-0

Comment

• ใครพอมีข้อมูลตัวนี้บ้างครับ ASUS X42DY-VX039D
              เท่าที่ทราบเป็น X4 P960 + AMD6470 ราคาราวๆ 17k+-นิดหน่อย
              อยากได้ๆๆๆๆ แต่ถ้าเทียบกับ Lenovo z465 X4-N930 ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ

Edit :: เจอแล้วครับ http://bit.ly/eINErb
              Last edited by akalove; 13 Mar 2011, 03:06:05.

Comment

• มาแล้วค่ะ ไม่ค่อยกล้าเข้ามาเพราะยังไม่ซื้อโน้ตบุ๊ค กลัวจะถูกว่าเกรียน ถามแล้วไม่ซื้อ ประมาณนั้น

ถามพี่ๆในนี้หน่อยได้มั้ยคะ heer_nut , v-friend ใครก็ได้ที่ชำนาญด้านตรวจโน้ตบุ๊คเวลาซื้ออ่ะคะ อยากให้ไปช่วยตรวจให้ตอนซื้อหน่อย แพรเป็นพวกอ่อนกับคนขายมาก แบบอะไรนิดหน่อยก็ยอม เป็นเหตุที่ำทำให้ไม่ยอมไปซื้อซะที กลัวโดนหลอก เดี๋ยวมีdead pixel เปลี่ยนไม่ได้ ฯลฯ กังวลไปหมดจนไม่กล้าซื้อ(แล้วเมื่อไหร่จะได้ก็ไม่รู้)

เอาตามเวลาสะดวกของพี่ๆอ่ะค่ะ จะเข้าพันทิพวันไหน หรือจะไปงานคอมมาร์ทก็ได้ แต่อยากให้มีคนตรวจให้(จริงๆนะ) จะเทสเครื่องทำreviewตามสบายเลยค่ะ แต่ต้องอยู่ในวันนั้นเลย เพราะพ่อแม่แพรต้องถามจะโดนด่าได้

ตัวนี้ค่ะ รบกวนช่วยติดต่อซื้อประกันให้ด้วยจะขอบคุณมากๆเลยคะ

http://www.****************/notebook...+:X4-N930.html

ปล. แพรไม่สวย แทบไม่มีอะไรดีเลยนะ ส่วนที่ดีก็ยังหาไม่เจอ 55555+

edit เพิ่มนะคะ มีลังเลอยู่อีกตัวคือ dell 4010-T560806TH ที่ราคาลงมารวมvatอยู่17000 ร้านCSLถ้าต่อประกันก็จะอยู่ไม่เกิน20000 อยากได้ประกันเป็นon-siteเพราะอีกหน่อยอยู่ศาลายา เกิดมีอะไรเสียอยากให้ไปซ่อมที่หอเลย ไม่อยากเทียวไปเทียวมา แต่ลังเลตรงที่บอกว่าไม่รองรับdirectx 11 อยากรู้ว่าdirectx 11 จำเป็นมากมั้ยในตอนนี้ เห็นโน้ตบุ๊คหลายตัวออกมาก็รองรับแล้วทั้งนั้น เผื่อในอนาคต เอาซัก3ปีแบบหมดประกันพอดีน่ะค่ะ
                Last edited by OoPeaRoO; 13 Mar 2011, 03:39:01.

Comment

• Originally posted by akalove View Post
                  ใครพอมีข้อมูลตัวนี้บ้างครับ ASUS X42DY-VX039D
                  เท่าที่ทราบเป็น X4 P960 + AMD6470 ราคาราวๆ 17k+-นิดหน่อย
                  อยากได้ๆๆๆๆ แต่ถ้าเทียบกับ Lenovo z465 X4-N930 ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ

Edit :: เจอแล้วครับ http://bit.ly/eINErb
                  15,900 ครับตัวนี้ ราคาไม่รวมแวต... เป็นล็อตใหม่มาชน 4552G แบบตายไปเลย

Z465 ซีพียูแรงกว่า+กินไฟกว่านิดๆ การ์ดจอของ X42DY แรงกว่านิดนึง

สรุปผมให้ X42DY ชนะ เพราะถูกกว่า (ราคาเท่า Z465 X3 เอง แต่ได้ 4 หัวเต็ม) การ์ดจอใหม่ด้วย

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                    มาแล้วค่ะ ไม่ค่อยกล้าเข้ามาเพราะยังไม่ซื้อโน้ตบุ๊ค กลัวจะถูกว่าเกรียน ถามแล้วไม่ซื้อ ประมาณนั้น

ถามพี่ๆในนี้หน่อยได้มั้ยคะ heer_nut , v-friend ใครก็ได้ที่ชำนาญด้านตรวจโน้ตบุ๊คเวลาซื้ออ่ะคะ อยากให้ไปช่วยตรวจให้ตอนซื้อหน่อย แพรเป็นพวกอ่อนกับคนขายมาก แบบอะไรนิดหน่อยก็ยอม เป็นเหตุที่ำทำให้ไม่ยอมไปซื้อซะที กลัวโดนหลอก เดี๋ยวมีdead pixel เปลี่ยนไม่ได้ ฯลฯ กังวลไปหมดจนไม่กล้าซื้อ(แล้วเมื่อไหร่จะได้ก็ไม่รู้)

เอาตามเวลาสะดวกของพี่ๆอ่ะค่ะ จะเข้าพันทิพวันไหน หรือจะไปงานคอมมาร์ทก็ได้ แต่อยากให้มีคนตรวจให้(จริงๆนะ) จะเทสเครื่องทำreviewตามสบายเลยค่ะ แต่ต้องอยู่ในวันนั้นเลย เพราะพ่อแม่แพรต้องถามจะโดนด่าได้

ตัวนี้ค่ะ รบกวนช่วยติดต่อซื้อประกันให้ด้วยจะขอบคุณมากๆเลยคะ

http://www.****************/notebook...+:X4-N930.html

ปล. แพรไม่สวย แทบไม่มีอะไรดีเลยนะ ส่วนที่ดีก็ยังหาไม่เจอ 55555+

edit เพิ่มนะคะ มีลังเลอยู่อีกตัวคือ dell 4010-T560806TH ที่ราคาลงมารวมvatอยู่17000 ร้านCSLถ้าต่อประกันก็จะอยู่ไม่เกิน20000 อยากได้ประกันเป็นon-siteเพราะอีกหน่อยอยู่ศาลายา เกิดมีอะไรเสียอยากให้ไปซ่อมที่หอเลย ไม่อยากเทียวไปเทียวมา แต่ลังเลตรงที่บอกว่าไม่รองรับdirectx 11 อยากรู้ว่าdirectx 11 จำเป็นมากมั้ยในตอนนี้ เห็นโน้ตบุ๊คหลายตัวออกมาก็รองรับแล้วทั้งนั้น เผื่อในอนาคต เอาซัก3ปีแบบหมดประกันพอดีน่ะค่ะ
                    ง่ายสุดคือแข็งกะคนขายครับ จริงๆ ก็พอจะมีลุงๆ แถวนี้ไปช่วยได้ ปัญหาคือจะว่างตรงกันหรือเปล่าเนี่ยสิ - -'

เรื่องเทสต์เรื่องทำอะไรต่อมิอะไรในวันซื้อถ้าเป็น ณ ร้านค้า ทำได้ไม่มากครับ เต็มที่ก็ได้แค่เทสต์หน้าจอ+ใช้แผ่นบูตเช็คสภาพเครื่องทั่วไป เพราะฉะนั้นการซื้อผมแนะนำว่า ดูสภาพเครื่องและอุปกรณ์+ใบกำกับภาษีให้เรียบร้อย จากนั้นต้องเช็คโน่นนี่ตามที่คุณแพรทราบมาให้ได้ตามรายละเอียด ส่วนเรื่องประกันของ Lenovo ผมไม่ชัวร์ว่าเป็น Onsite มั้ย การต่อประกัน Onsite ขณะนี้ไม่ทราบรายละเอียดของแพ็คเกจครับ ส่วน Dell ทำได้อยู่แล้ว การซื้อ Dell ในงานคอมมาร์ทมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ข้อดีคือ สามารถต่อประกันได้ในราคา 50% ข้อเสียคือ ไม่ทราบข้อมูลของสินค้าอย่างชัดเจนโดยเฉพาะวันหมดประกัน (Service Tag ออกตามวันผลิต+1 เดือนโดยปกติ)

DirectX 11.0 มีความจำเป็นมากแค่ไหน ผมบอกได้เลยว่า ไม่จำเป็น แต่ถ้าการ์ดจอที่รองรับตรงนี้มันดีพอ ก็ดี ซึ่งสำหรับเดลล์ตัวดังกล่าวที่เป็น i3-380M+Radeon 550V ถามว่าคุ้มมั้ย ประสิทธิภาพมันก็พอฟัดพอเหวี่ยงกับ Acer 4552G นั่นแหละ แต่เป็นของค้างสต็อกนะครับ คุณจะสบายใจที่ซื้อหรือเปล่า ถ้าอยากสบายใจ ผมแนะนำว่าให้ไปมองตัว i3-390M+5650 ดีกว่า จะเป็นล็อตใหม่กว่ารวมทั้งการ์ดจอแรงกว่าค่อนข้างมาก (+20%)

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ท่านประธาน crysis ภาค warhead ลื่น ปะ รู้สึกมันแปลกๆ แล้วจะหันหน้า จะ zoom ปืน มันกระตุก มาก แต่ไม่หน่วง แปลกดีเนอะ -*-

ภาคอื่นปกติดีหมด
                      1920x1080 ENTHUTIAST 8xAA ลื่นหัวแตกกกกกก

Originally posted by akalove View Post
                      ใครพอมีข้อมูลตัวนี้บ้างครับ ASUS X42DY-VX039D

เจอราคาอยู่ที่ 15,900 ยังไม่ VAT ครับ มีสีขาวกับสีแดง

Originally posted by OoPeaRoO View Post
                      มาแล้วค่ะ ไม่ค่อยกล้าเข้ามาเพราะยังไม่ซื้อโน้ตบุ๊ค กลัวจะถูกว่าเกรียน ถามแล้วไม่ซื้อ ประมาณนั้น

แหะๆ อย่าไว้ใจผมเลย 555 เช็คดีๆ ปกติผมไปซื้อโน้ตบุ๊ค ไม่เคยเปลี่ยนเลยนะ ซื้อครั้งเดียวจบ เช็คนิดหน่อยเอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        1920x1080 ENTHUTIAST 8xAA ลื่นหัวแตกกกกกก

เจอราคาอยู่ที่ 15,900 ยังไม่ VAT ครับ มีสีขาวกับสีแดง

แหะๆ อย่าไว้ใจผมเลย 555 เช็คดีๆ ปกติผมไปซื้อโน้ตบุ๊ค ไม่เคยเปลี่ยนเลยนะ ซื้อครั้งเดียวจบ เช็คนิดหน่อยเอง
                        ไอตงด่านทะเลอ่ะ แถวเครื่องบินลงอะ กระตุกมากเลย -.-

Comment

• เอาเซฟมาดิ เดี๋ยวจะเล่นด่านนั้น

Comment

• เลือกยากจังแฮะ X42DY กับ z465 มันก็ดีกันคนละแบบ ว่าแต่ X42DY ที่ท่านเห็น 15,900 นี่เป็นร้านไหนหรอครับ

Comment

• ลืมระบุไปหน่อย อยากรู้ในแง่ว่าการใช้งานเกี่ยวกับพวกโปรแกรมอ่ะคะ directx 11 เกมส์คงไม่ต้องเพราะไม่เล่นเลย พวกออฟไลน์หนักๆ ไม่คิดมากเรื่องของค้างสต็อกค่ะ มันโอเค คุ้ม อยากให้ได้อยู่ในงบ20000รวมต่อประกันแล้วมากที่สุด เงินที่เหลือแพรจะคืนพ่อ ซื้อแพงมากก็รู้สึกเสียดาย

รักพี่เสียดายน้อง นั่นก็สี่หัวแท้ ไม่ร้อน นี่ก็ซ่อมถึงที่สะดวกดี อยากได้dellสเป็คlenovoตัวนี้ การ์ดจอช่างเล่นแต่เกมเฟสบุ๊ค เก็บผักยังไม่ทันเลย 555+

Comment

• ขอวิธีตั้งค่า P-State ของ Turion ZM-84 โดยใช้ K10STAT

ผมมีปัญหากับการตั้งค่า P-State ครับ ตามตัวอย่างที่ให้มาเป็น Althlon แต่ของผมเป็น Turion ตอนนี้ติดปัญหาว่าปรับอย่างไรก็มืดตลอดเลยครับ รบกวนท่านใดที่เคยปรับรุ่น Turion X2 Ultra ZM-84 2.3 Ghz ช่วยไขปัญหาให้ผมด้วยครับว่า P0=? , P1=? , P2=? และเพิ่มเติมครับทำไมเครื่องผมแค่เปิดเฉยๆ ความร้อนซัดไปตั้ง 70-80 องศากว่าๆแล้วครับ

Comment

Working...
                                X