Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://****************/web/?p=68385
    ตกลงมันดีหรือไม่ดีหว่า
    เพราะ Li-on ถ้าเกิดปล่อยให้ Batt หมด มันจะทำให้เสื่อมสภาพอย่างแรง

Comment

• รบกวนถามผู้ใช้Sony Vaio YB15AH หน่อยครับ
      1.แบตข้างหลังมันหลวมๆๆหรือป่่าวครับ แบบว่าคาใจตอนถามพนักงานเค้าตอบว่า
      มันหลวมแบบนี้แหล่ะ พอนึกถึงเรื่องนี้ทีไรนอนไม่หลับนั่งเล่นเกมส์ถึงเช้าทุกทีเลย เหอๆๆ
      2.ก่อนเล่นเกมส์ถ้าไปปรับในCCCแล้วมันจะกระตุกป่าวครับหรือใช้ค่าเดิมดีอยู่แล้ว
      อยากได้ภาพเนียนๆๆแต่กลัวมันกระตุกทำให้เสียอารมณ์น่ะครับ

Comment

• Originally posted by nobunanga View Post
        รบกวนถามผู้ใช้Sony Vaio YB15AH หน่อยครับ
        1.แบตข้างหลังมันหลวมๆๆหรือป่่าวครับ แบบว่าคาใจตอนถามพนักงานเค้าตอบว่า
        มันหลวมแบบนี้แหล่ะ พอนึกถึงเรื่องนี้ทีไรนอนไม่หลับนั่งเล่นเกมส์ถึงเช้าทุกทีเลย เหอๆๆ
        2.ก่อนเล่นเกมส์ถ้าไปปรับในCCCแล้วมันจะกระตุกป่าวครับหรือใช้ค่าเดิมดีอยู่แล้ว
        อยากได้ภาพเนียนๆๆแต่กลัวมันกระตุกทำให้เสียอารมณ์น่ะครับ
        ไม่หลวมนะครับ หลวมแบบไหนอะ

Comment

• ว้าว
          6990 ออกมาแล้ว
          อยากได้ๆ

Comment

• AMD MOBILITY CATALYST 11.3 UPDATE

Windows 7 32 Bit
            Windows 7 64 Bit

Comment

• ทำไงให้แรงครับ 4551g
              เพิ่มแรมเป็น 4 gb เปลี่ยน hdd เป็น wd 7200rpm ไปซื้อมาวันนี้

แล้ว เล่นเกม ที่ควรจะเล่นได้ กลับ หนึดๆ หน่วงๆ

ลงwin 7 pro 64x
              ลง ไดร์ทเวอร์การ์ดจอ 11.2
              แล้ว ลง flash player
              ลงโปรแกรม ทำงาน ทั่วไป
              ลงเกมDRIT 2

เล่นแล้วรู้ สึกว่ามันไม่ แรงเลยอะ ปรับรายล่ะเอียดลดลงมาก็ยังช้าอยุ่เลย
              ไม่มี คนดูด้วย เหมือนเดิม

ต้องลงอะไรเพิ่มอีกป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ลง 11.4

ดูไดร์เวอร์อื่นที่ลงด้วย ท่าทางจะมีปัญหา

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ลง 11.4

ดูไดร์เวอร์อื่นที่ลงด้วย ท่าทางจะมีปัญหา

ลองลบ ลงตัวที่ไปโหลดใน acer ก็ ช้าเข้าไปใหญ่

เน็ตช้า กำลังโหลด 11.4

ถ้าไม่ได้ สงสัยต้องกลับไปใช้ win 32x ล่ะครับ

ผมว่า 32x ผมใช้แล้วรู้สึก ไวกว่า 64x อีก ที่เปลี่ยนเพราะไป เพิ่มแรมมา เลยอยากจะให้แรมครบ 4gb

แล้วพวกพี่ๆ ใช้โปรอะไรทำให้เปนwin แท้อะครับ มันจะเกี่ยวกันรึป่าวครับ

Comment

• เอ้อแฮะ...

ไม่ทราบว่าใช้ Chew 1.1 เปล่าครับ?

Comment

• กรำ - -" ทรั่นปลาทาน

รายนามสมาชิก AMD ATI CLUB

Acer
                      Chairman V-FrIeNd 4535G
                      GM Broadcast MIRAGE2000 4540G
                      Imvoo Addict pann D640

งั้นว่างๆ แวะไปหากันมั้งเน้อ จิพาทัวร์ เอิ๊กๆ

Last edited by pann; 30 Mar 2011, 05:46:40.

Comment

• มาแนะนำตัวคับ ^^
                        ใช้ Asus A42JP-VX022D

Comment

• ปวดหัวกับรุ่นน้องที่ทำงาน -*- เซ็งกะมันให้แผ่น win 7 ไปบอกว่าไม่ดี ไม่มี Key แผ่นผมลงไปที่เดียวจบไม่ต้องใส่คีย มันจะเอาคีย์ไปทำซากอะไร แล้วมันก็ intel ทำกราฟฟิกแรงกว่า AMD ผมว่าไอ้กราฟฟิก นี้มันใช้การ์ดจอไม่ใช่รึ เหอะๆ มันก็ถ้า AMD ดีจริง ทำไม ราชการถึงใช้ intel ไม่ใช้ AMD -*- มัน Error ได้ใจผมจริงๆ เซ็งแต่ win 7 ให้ไปแล้วยังบอกไม่ดี ไม่มี key จะให้ผมซื้อแผ่นแท้มา ถวายสงสัย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดของฟรียังบ่น

Comment

• AMD+ATI ทั้ง NB แระ PC

PC -> Athlon IIx2 255 + HD5450

NB -> Athlon neo + HD4570

Comment

• Originally posted by Poom31434 View Post
                              AMD+ATI ทั้ง NB แระ PC

PC -> Athlon IIx2 255 + HD5450

NB -> Athlon neo + HD4570
                              ยินดีต้อนรับ ครับ

AMD แท้ๆเลยน่ะเนี่ย เพราะมาทั้ง CPU และ การ์ดจอ 555

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
                                ทำไงให้แรงครับ 4551g
                                เพิ่มแรมเป็น 4 gb เปลี่ยน hdd เป็น wd 7200rpm ไปซื้อมาวันนี้

แล้ว เล่นเกม ที่ควรจะเล่นได้ กลับ หนึดๆ หน่วงๆ

ลงwin 7 pro 64x
                                ลง ไดร์ทเวอร์การ์ดจอ 11.2
                                แล้ว ลง flash player
                                ลงโปรแกรม ทำงาน ทั่วไป
                                ลงเกมDRIT 2

เล่นแล้วรู้ สึกว่ามันไม่ แรงเลยอะ ปรับรายล่ะเอียดลดลงมาก็ยังช้าอยุ่เลย
                                ไม่มี คนดูด้วย เหมือนเดิม

ต้องลงอะไรเพิ่มอีกป่าวครับ ขอบคุณครับ
                                ขอโทษนะครับไม่รู้จะเกี่ยวรึเปล่าผมลง 11.2 แล้วเล่นเกมมันหน่วงๆอยูครับ แต่พอลง11.4 แล้วปรับสุดลื่นหัวแตกเลยครับ ไม่รู้มันจะเกี่ยวรึเปล่านะครับ

Comment

Working...
                                X