Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• = = ชัดเลย เป็นเหมือนเครื่องผมเลย ไอ้ช่องข้าง usb 3.0 อ่ะ ผมลงๆลบๆ driver ใหม่มันก็หายอ่ะครับ

Comment

• ครับ แต่ผมเป็นตอนเสียบ X-Fi Go ช่องขวา
      ตอนส่งเคลมเครื่องก็เปิดไม่ติดล่ะครับ

Comment

• แผ่นจาก เอซัส ไม่ได้ลงเลยเหรอครับถึงว่าของผมลงทั้งสองเลยตีกัน อิอิ แล้วพวกไวเลสมีในAIOหมดแล้วใช่ไหมครับ

Comment

• AIO มีแต่ที่เป็นของ AMD ครับ
          เช่น Graphic HDMI Chipset NB USB3.0 AHCI แล้วก็พวกที่เป็นส่วนประกอบของ Graphic เช่น Avivo Hydravision ฯลฯ

Comment

• กำลังเซ็ต ให้เป็น Workstation อิอิ

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
              กำลังเซ็ต ให้เป็น Workstation อิอิ
              ... อืม จะเอาไปทำเป็นอะไรหรอท่าน Client server หรอ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ใช้รอเจ้า K43TA ^^

Spec

Index Score

1080p H.264

1080p MPEG2

ลงโปรแกรมไปด้วย เล่น 1080p ไปด้วย สิวๆ

สวดยวดดดดถ้าA8มาท่านประธานเราจะเปลี่ยนอีกมั้ยน๊า ^ ^

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                  ... อืม จะเอาไปทำเป็นอะไรหรอท่าน Client server หรอ
                  ป่าวครับ เอาไปทำงานครับ กำลัง modify ให้เป็น workstation ครับ คือแบบว่า เวลาทำงานผมเปิดโปรแกรมพร้อมกันหลายตัวครับ แรม8กิ๊ก ใช้แทบไม่เหลือ อิอิ เดี๋ยวทำเสร็จ จะเอาผลเทสมาฝากครับ

Comment

• ท่านประธานมีคำถาม 1 คำถามครับผม คือเครื่องผม ASUS ตัว E-350 ลง Win7 64bit driver 11.6 - 8.86จากคลับ AMD ใช้งานตัวสลับหน้าจอไม่ได้อ่ะครับ เวลากด fn+ปุ่มสลับจอ มันจะขึ้น LCD Only เท่านั้นครับ ตามรูป ต้องเข้าไปเซตค่าอะไรตรงไหนรึป่าวครับ

Comment

• http://www.techpowerup.com/149632/19...rocessors.html
                      19 กันยาครับ รอดู FX
                      แต่เห็นแล้วท่าทางคงจะแรงมาก อิอิ
                      เทอโบคอร์ นี่แบบไม่ต้อง OC เลย

Comment

• สอบถามหน่อยครับ บังเอิญผมลง 11.8 Aio ที่หน้าแรก แล้วระหว่างช่วงการติดตั้งใหม่
                        มัน fail ตรง Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable ครับ
                        ต้องหามาลงใหม่ป่าวครับ
                        4540G

Comment

• ไม่ต้องครับ ปล่อยมัน Fail ไป

หรือไปลบ Microsoft Visual C++ 2010 x64 ออกก่อนลง Catalyst

(เมื่อคืนบอกไปแล้วนะ)
                          Last edited by V-FrIeNd; 29 Jul 2011, 12:57:00.

Comment

• ตอนนี้หน้าจอแล้วมันมีเส้นสีขาววิ่งๆๆ ถ้าอัพไบออสจะหายไหมครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ไม่ต้องครับ ปล่อยมัน Fail ไป

หรือไปลบ Microsoft Visual C++ 2010 x64 ออกก่อนลง Catalyst

(เมื่อคืนบอกไปแล้วนะ)
                              T_T เมื่อคืนทำหลายอย่างในเวลาเดียวกันอ่ะครับ
                              เอ๋อๆอยู่ด้วยช่วงนี้ ขอบคุณครับ

Comment

• ท่านวีครับ HD player final3 ที่ผมทำตามท่านวีไฟล์อื่นๆมันก็เล่นได้เนียนปกดีแต่ ผมเล่นไฟล์ ที่เป็นIMAX edition มันทำไมเล่นเหมือนแผ่นสดุดเลยครับพอทราบวิธีปรับไหมครับ ภาพแตกๆ

ปล เล่นกับโปรแกรมอื่นก็เล่นไฟล์ได้ปกติ บางโปรแกรมก็เล่นดีเลย์
                                Last edited by grantado; 29 Jul 2011, 18:15:07.

Comment

Working...
                                X