Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kayasad View Post
    asus 1015 b(c-50) ใส่แรมด 4 กิก ได้ไหม ครับ ใครรู้ ช่วยฟันธงที
    ได้ครับ ฟันธง

Comment

• ทดลอง Catalyst 11.8 กับ 11.7 ใน HD 6250 กลายเป็นว่า 11.8 ลื่นกว่า ทั้งเล่นเกม และเล่น HD (เปิดปุ๊บมาปั๊บ, เลื่อนฉากเร็วกว่า)
      ส่วนใน A6 ยังไม่ได้เครื่องคืน เลยทดสอบไม่ได้

แต่แนะนำให้ลง 11.7 WHQL กันไปละกัน เพราะมันเป็น Official

Originally posted by regency View Post
      A6 ผมงานเข้า USB พังไป 1 รูสะงั้นงงเลยจะเอาไปเคลมตอนนี้ก็ยังไม่ได้จะใช้สอบอีก
      คิดว่าไม่น่าพังนะครับ ลองลบไดร์เวอร์ออกให้หมด ของ AMD หรือ ATI Catalyst
      รีเครื่อง แล้วลง 11.7 WHQL

ปล.ระหว่างตอนลบกับลงไดร์เวอร์ให้ถอดอุปกรณ์ที่เสียบ USB ออกก่อน เช่นเมาส์ก็ใช้ทัชแพทแทนไปก่อน)

Comment

• ถ้าลง driver USB ของ AMD ไป รู้สึกว่ามันจะหา USB เจอช้าหน่อย แล้วพอเสียบครั้งแรกมันจะต้องติดตั้งก่อน (auto)
        แต่ก็ทำให้โอนไฟล์ได้นิ่งขึ้นและไวขึ้น

Comment

• Notebook ATI RADEON HD 6630M
          Windows 7 Home Pre 64bit ครับผม

เวลาเล่นเกมบางเกมที่เป็น 1366*768 ปรับเป็น High Performence
          มันจะเหลือช่องด้านข้าง เมาส์เลยไม่ตรงเวลาที่เราคลิกในเกม
          ถ้าปรับเป็น Power saving มันจะกระตุกมากในระดับหนึ่ง

อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
          ขอบคุณครับผม

Comment

• ASUS 1015B---ใส่แรม 4 กิก ต้องใช้ บัสเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by kayasad View Post
              ASUS 1015B---ใส่แรม 4 กิก ต้องใช้ บัสเท่าไหร่ครับ
              C-50 วิ่งได้แค่ 1066 แต่ซื้อ 1333 มาใส่ไปเถอะ ราคาเท่ากัน

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                C-50 วิ่งได้แค่ 1066 แต่ซื้อ 1333 มาใส่ไปเถอะ ราคาเท่ากัน
                ยี่ห้ออะไรก็ได้ ที่ บัส 1066 หรือ 1333 ใ่ไหมครับ

Comment

• K43TA ของผมช่องอ่านการ์ดรีดเดอร์เสียบไม่เจอครับ เป็นที่ไดรเวอร์หรือเสียครับผม

Comment

• ลงไดร์เวอร์ Realtek Multi-Card Reader Driver หรือยังครับ
                    ถ้าลงแล้ว ลองทำความสะอาดหน้าสัมผัสการ์ดดูนะครับ
                    ถ้าใช้ Micro SD ก็ขยับเข้าไปให้แน่น หรือลองเปลี่ยน Adapter ดู

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                      ลอง 11.7WHQL ดูครับ http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/ เผื่อดีกว่า 11.8
                      ยังแลคเหมือนเดิมคับ ทั้งที่ๆ มะก่อน แรมแค่ 2gb แต่พอจะลง wim7 64 bit ผมเลยเอาแรมมาใส่เพิ่ม อีก 2 gb แต่ทำไม เกมที่เคยเล่นลื่นๆ แลคหมดเลยอะคับ
                      ผมลอง ลงทั้ง แบบ เดิมๆ 90 กว่า mb และตัว 168 mbในส่วนของ ไดเวอ อะคับ แล้ว ยัง แลคอยู่เลย ชี้แนะแนวทางแก้ไข ทีคับ

Comment

• น่าจะเปนที่ตัววินโดวส์แล้วนะครับ มี process อะไรรันอยู่เบื้องหลังรึเปล่า
                        วินโดวส์อัพเดทล่าสุดหรือยัง
                        ทางที่ดีคือลงวินใหม่ครับ หาแผ่นใหม่มาลง

Comment

• วินโดว ผมเปน วินโด แครกแท้ ครับ ยืน ยันทางหน้าเวบ ไมโครซอฟ แล้วว่ามองเปนเวอชั่นแท้ครับ ส่วนเรื่องproces นี่ไม่มีคับ cpuทำงานในเกน ปกติ

ไม่รู้ จะทำยังไง ดีนะคับ นี่ อาจจะกับไป ใช้ win 7 32 bit ดีกว่าไหมครับ เทียบกับ spec ผม AMD turion ll p520 2.3G VGA ati hd 5470

cpu ผม ปะมานอะไร ของ intel อะคับ ขอบคุน นะคับ ที่ช่วยตอบ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ลงไดร์เวอร์ Realtek Multi-Card Reader Driver หรือยังครับ
                            ถ้าลงแล้ว ลองทำความสะอาดหน้าสัมผัสการ์ดดูนะครับ
                            ถ้าใช้ Micro SD ก็ขยับเข้าไปให้แน่น หรือลองเปลี่ยน Adapter ดู
                            เดี๋ยวลองลงไดรเวอร์ดูใหม่ครับผม พอดีตอนนี้sd cardไม่ได้อยู่กับผมครับ แหะๆ

ตัวA6(ของผม)วิ่งแค่1.4Ghz นี่ทำไมถึงเรนเดอร์mayaเร็วกว่า Phenom x4 (z475ของเพื่อน)วิ่งที่2Ghz อะครับ แล้ววีดีโอที่เรนเดอร์มาดูลื่นกว่าของเพื่อนครับ

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                              เดี๋ยวลองลงไดรเวอร์ดูใหม่ครับผม พอดีตอนนี้sd cardไม่ได้อยู่กับผมครับ แหะๆ

ตัวA6(ของผม)วิ่งแค่1.4Ghz นี่ทำไมถึงเรนเดอร์mayaเร็วกว่า Phenom x4 (z475ของเพื่อน)วิ่งที่2Ghz อะครับ แล้ววีดีโอที่เรนเดอร์มาดูลื่นกว่าของเพื่อนครับ
                              ของมันแรงครับผม อิอิ

Comment

Comment

Working...
                                X