Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by regency View Post
    แสดงว่า touchpad มันไม่ run ตอนเปิดเครื่อง

เข้าไปที่ C:\Users\xxxxx\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup
    จากนั้น คลิกขวา New > shortcut > ตรงช่อง Type the ...ให้ใส่ "C:\Program Files\Elantech\ETDCtrl.exe" จากนั้น next > Finish แล้วก็ลอง restart ดูครับ

xxxx นี่ชื่อเครื่องท่านนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำ แต่ลองดูแล้วครับยังไม่ได้เหมือนเดิม ผมสงสัยว่าคงต้องลง win ใหม่ ถ้ายังไงช่วยแนะนำได้ไหมครับว่าลงอะไรยังไงก่อนหลังบ้าง (มี link download driver ด้วย จะขอบคุณอย่างมากครับ) (touchpad ผมมัยขยันจิงๆ )

ขอบคุณครับ

Comment

• AMD Catalyst Application Profile - 11.8 CAP1

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...re%20Profiles/

Comment

• ช่วยที่ครับ
        โน็คบุคผม ของ Gigabyte Q2432A มีปัญหากับการเล่นเกมต่างๆ กระตุกไปหมดเลย
        ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นกับไดท์เวอร์ที่ให้มาหรือยังไง

ช่วยแนะนำที่ครับผมควรจะ ลงไดท์เวอร์ตัวไหนอย่างไร

Comment

• Originally posted by puttpong View Post
          ช่วยที่ครับ
          โน็คบุคผม ของ Gigabyte Q2432A มีปัญหากับการเล่นเกมต่างๆ กระตุกไปหมดเลย
          ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นกับไดท์เวอร์ที่ให้มาหรือยังไง

ช่วยแนะนำที่ครับผมควรจะ ลงไดท์เวอร์ตัวไหนอย่างไร
          ลงตัว คห. ด้านบนทับลงไปเลยครับ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
            ลงตัว คห. ด้านบนทับลงไปเลยครับ
            มีหลายอันอ่ะเอาอันไหนหรอครับ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ^^

ราคานี้ แรงงงส์ ไปมั้ยเอ่ยสำหรับเจ้าตัวนี้

http://www.overclockzone.com/forums/...Athlon-II-P320

Comment

• ผมลงตามที่ Heer_nut บอกแล้วมันก็ยังกระตุกอ่ะครับ

มาสังเกตุดูที่ในโปรแกรม GPU-Z ดูตรง GPU Clock 725 MHz แต่ตรง Default Clock มันแค่ 300 MHz เองอ่ะครับ ทั้งๆที่เปิดเกมส์อยู่

Comment

• Originally posted by puttpong View Post
                  ผมลงตามที่ Heer_nut บอกแล้วมันก็ยังกระตุกอ่ะครับ

มาสังเกตุดูที่ในโปรแกรม GPU-Z ดูตรง GPU Clock 725 MHz แต่ตรง Default Clock มันแค่ 300 MHz เองอ่ะครับ ทั้งๆที่เปิดเกมส์อยู่

ลองดูใน Power Option ( Control Panel) นะครับ ว่ามันอยู่ที่ Balanced ไหม ถ้ามันอยู่ Power Save , CPU มันจะวิ่ง Clock ต่ำ ทำให้กระตุกได้นะ

ส่วนเรื่อง GPU-Z นู๋ม่ายรู้ T____T

Comment

• AMD Catalyst Application Profile - 11.8 CAP1

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...re%20Profiles/
                    ขอรับไปก่อนครับ ขอบคุณ คุณ V มากครับ

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...คสอง
                      Last edited by V-FrIeNd; 24 Aug 2011, 00:46:37.

Comment

• แบบนี้ไม่ต้องคิดแล้วมั้ง

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          แบบนี้ไม่ต้องคิดแล้วมั้ง
                          ล้างท่อมาวิน

Comment

• จัดมาแล้ว asus k43ta-vx005d ยังไม่ได้เพิ่มแรม เหมือน touchpad มันช้าๆ ยังไงไม่รู้เวลาเลื่อนขึ้นลง ถ้าซ้ายขวาก็เร็วปกติ แก้ยังไงอ่ะ หรือว่ามันเป็นแบบนี้

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                              จัดมาแล้ว asus k43ta-vx005d ยังไม่ได้เพิ่มแรม เหมือน touchpad มันช้าๆ ยังไงไม่รู้เวลาเลื่อนขึ้นลง ถ้าซ้ายขวาก็เร็วปกติ แก้ยังไงอ่ะ หรือว่ามันเป็นแบบนี้
                              ใช้อยู่นานไม่ได้สังเกตเลยแหะ แต่มันก็ตอบสนองตามนิ้วนะ เดี๋ยวลองดูแล้วผมจะมาบอกอีกทีนะครับ(ถ้าไม่ลืม)

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                                จัดมาแล้ว asus k43ta-vx005d ยังไม่ได้เพิ่มแรม เหมือน touchpad มันช้าๆ ยังไงไม่รู้เวลาเลื่อนขึ้นลง ถ้าซ้ายขวาก็เร็วปกติ แก้ยังไงอ่ะ หรือว่ามันเป็นแบบนี้
                                เฃท่านได้แต่ไดมาบอกพิกัดหน่อยครับของหายากโคด

Comment

Working...
                                X