Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า ฮ่าๆ

SandForce Series 2 (OCZ Vertex 3, Agility 3, Corsair Force 3, Force GT และอีกหลายๆ รวมทั้ง Kingston HyperX) บางตัว จะมี Defect ที่ Controller ทำให้ประสิทธิภาพตกอย่างน่าใจหาย ของผม Access Time ปกติ ตอนเทสต์ Aero ไม่แปลก แต่พอเทสต์ด้วย Atto/ HDTune ฯลฯ ความเร็วสุดๆ แกว่งมากครับ ราวๆ 160-170 MB/s เท่านั้น ที่บูตเร็วอะไรเร็วเพราะยัง Access Time ได้ แต่ใช้งานบางครั้งจะหน่วง

บอกคนอื่นว่า SSD SATA3 ยังมีปัญหา (ยกเว้นของ Intel ครับ) ผมนึกว่าหลังมิถุนา SandForce จะแก้ไขได้แล้วซะอีก รอเปลี่ยนเลยงานนี้ - -"

Comment

• วิ่งเท่านี้เองครับ จะเป็นลม...

ของใหม่ประกันศูนย์นะเนี่ย แต่ของใหม่จริงๆ เช็คแล้ว ผมได้มาเมื่อวาน Power On 2 Times Life 12 Hrs. ถูกเป๊ะๆ ครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
        งานเข้า ฮ่าๆ

SandForce Series 2 (OCZ Vertex 3, Agility 3, Corsair Force 3, Force GT และอีกหลายๆ รวมทั้ง Kingston HyperX) บางตัว จะมี Defect ที่ Controller ทำให้ประสิทธิภาพตกอย่างน่าใจหาย ของผม Access Time ปกติ ตอนเทสต์ Aero ไม่แปลก แต่พอเทสต์ด้วย Atto/ HDTune ฯลฯ ความเร็วสุดๆ แกว่งมากครับ ราวๆ 160-170 MB/s เท่านั้น ที่บูตเร็วอะไรเร็วเพราะยัง Access Time ได้ แต่ใช้งานบางครั้งจะหน่วง

บอกคนอื่นว่า SSD SATA3 ยังมีปัญหา (ยกเว้นของ Intel ครับ) ผมนึกว่าหลังมิถุนา SandForce จะแก้ไขได้แล้วซะอีก รอเปลี่ยนเลยงานนี้ - -"
        งานเข้าอย่างแรงเลยท่าน เหอๆ แต่ว่าพวก vertex 2 หรือรุ่นก่อนหน้านั้นไม่มีปัญหานี้ใช่ไหมคับ พอดีเห็น vertex 2 ราคามันลงมาพอสมควรเลย อาจจะได้ไปเล่นถ้าขาย nb ออก T_T

Comment

• พวก SATA2 ไม่มีปัญหาครับ

ผมกำลังโทรไปถามทาง Com7 ว่าเปลี่ยนได้เลยมั้ย เพราะต้องรีบเอาไปใช้งานต่างจังหวัดด้วย แล้วจะไม่อยู่ยาวถึงอย่างน้อยวันที่ 14 @___@

Comment

• ทำไมไม่ลอง HD Tune 4.61 แล้วเซ็ต Block size สัก 8MB
            เพราะส่วนใหญ่ที่เทส SSD กันสวยๆปรับ Block size สูงๆกันทั้งนั้น 1MB อย่างต่ำ - -

Comment

• Atto ก็ไม่ปกติครับ ตัวบนสุดได้ราวๆ 57-60 MB/s เอง

กำลัง Secure Erase แล้วลงวินโดวส์ใหม่อยู่ อาจจะดีขึ้นก็ได้ ความจริงถามว่าเร็วมั้ยมันก็บูตยี่สิบวิ แต่อ่านเขียนช้าไปนิดนึง

Comment

• http://65.36.144.91/forums/forum_pos...769&PID=168612

จะเป็นเวลาต่อกะ Controller SATA-3 ด้วย สำหรับ SSD ที่่ใช้ SandForce 2 ถ้าต่อกะ SATA-2 ก็ทำงานปกติครับ - -'

Comment

• Block Size 8 MB ตามออเดอร์ประธาน Max. วิ่งราวๆ 270 MB/s ครับ ตอนแรกผมก็ปรับไว้ 1 -_-'

เดี๋ยวลองถาม Com7 ก่อน คือช้าไม่เต็มหน่อยไม่ว่า แต่กราฟแกว่งเหลือเกิน อ่อก

Comment

• แฟลชเฟิร์มแวร์ใหม่ 1.3 ดีขึ้นนิดนึงครับ Average ขึ้นจาก 170 เป็น 270 ละ (นิดนึงเรอะ? 555)

ทาง Corsair แนะนำให้ Secure Wipe แล้วลงไดรเวอร์ใหม่อีกรอบ เดี๋ยวรู้กัน

ตอนนี้วิ่งลื่นๆ ละ แต่ถามใจผมตามตรง ลื่นไม่เท่าที่ควร เพราะต่อ SATA-2 บน Desktop นี่วิ่ง 280+ เลยแหละ - -'

Comment

• กำ ไหงงั้นล่ะเนี่ย

Originally posted by Zyxzenze
                      ย้ำอีกรอบ

ล็อตใหม่ VX005D ไม่เข้าแล้วนะครับ จะเป็น VX030D แทน

ที่ลดลงมาก็คือ แรมเหลือ 2 GB, ประกันเหลือปีเดียว ที่เหลือเหมือนกัน ราคา 15,900
                      ร้านไหนครับท่าน

Comment

• เข้าหลายร้านละครับ ร้านใหญ่ๆ อย่าง กล้วย, จิ๊บ, ฯลฯ ก็มากันจะครบละ ไอทีซิตี้ก็มี

Comment

• ต่อประกัน 1 > 2 ปี = 2,900
                          คุ้มกันเลยทีเดียว สำหรับคนที่ซื้อ VX005D

Comment

• Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                              หุหุ จะแรงอีกคนแล้ว

Comment

• อยากได้วุ้ย

Acer Tablet ICONIA W501-C62G03 (3G)
                                AMD C60 *Multi-Touch 10.1" *2GB DDR3 *SSD 32GB *ATI6250/256MB *Windows 7 Home Premium แถม SIM 3G
                                20,500

Comment

Working...
                                X