Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเลยสิท่านประธาน ^O^ อย่ารอช้า

Comment

• รบกวนถามนิดนึงครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด แต่อยากได้จะได้เจ้าAMDตัวนี้ ไม่รู้ว่าจะสั่งได้จากไหนมั่งนอกจากJIB

ASUS X43BY-VX011D

(ทำไมแปะลิงค์เวปnotebookspecไม่ได้หว่า)
      Last edited by beezajungka; 9 Sep 2011, 16:30:53.

Comment

• Originally posted by beezajungka View Post
        รบกวนถามนิดนึงครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด แต่อยากได้จะได้เจ้าAMDตัวนี้ ไม่รู้ว่าจะสั่งได้จากไหนมั่งนอกจากJIB

ASUS X43BY-VX011D

(ทำไมแปะลิงค์เวปnotebookspecไม่ได้หว่า)
        ไม่แน่ใจว่าร้านพวก banana it หรืออะไรพวกนี้รับส่งต่างจังหวัดหรือเปล่า เพราะผมก็คนต่างจังหวัด แต่ว่ายอมเดินทางไปซื้อเอง เพราะจะได้เช็คของด้วย ถ้าไปไม่ได้จริงๆ ผมก็สั่งกับ jib นะ เพราะจังหวัดผมมีแต่ร้านนี้ร้านเดียวให้สั่ง ทีเหลือก็เป็นพวกร้านทั่วๆ ไปที่จะขายเฉพาะที่ตนมี ประมาณนี้อะท่าน

ปล. ไม่เล่น E450 ไปเล่นอะท่าน การ์ดจอแรงขึ้นอีกหน่อย ราคาเพิ่มจากตัวที่ท่านเลือกอีกพันนึง

Comment

• Comment

• มีของเล่นใหม่อีกแล้ว อิอิ

Comment

• HDD ตัวเก่าใส่ Box USB3.0
              ยี่ห้อ Smart Drive 490 บาท

อันนี้ผลเทสคิงต้ม

บู๊ตเครื่องประมาณ 20 วิ เสร็จ ตั้งแต่เปิดเครื่อง

เกม+ไฮเดฟ เล่นผ่าน HDD ต่อ USB3.0
              Last edited by V-FrIeNd; 9 Sep 2011, 19:29:55.

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                ไม่แน่ใจว่าร้านพวก banana it หรืออะไรพวกนี้รับส่งต่างจังหวัดหรือเปล่า เพราะผมก็คนต่างจังหวัด แต่ว่ายอมเดินทางไปซื้อเอง เพราะจะได้เช็คของด้วย ถ้าไปไม่ได้จริงๆ ผมก็สั่งกับ jib นะ เพราะจังหวัดผมมีแต่ร้านนี้ร้านเดียวให้สั่ง ทีเหลือก็เป็นพวกร้านทั่วๆ ไปที่จะขายเฉพาะที่ตนมี ประมาณนี้อะท่าน

ปล. ไม่เล่น E450 ไปเล่นอะท่าน การ์ดจอแรงขึ้นอีกหน่อย ราคาเพิ่มจากตัวที่ท่านเลือกอีกพันนึง
                พอดีจะสั่งให้พี่ชายอ่าครับ ที่จริงงบเขาแค่ประมาณ11,000เองเลยให้เขาเพิ่มนิสเล่นตัวนี้ไป ที่จริงก็อยากไปซื้อด้วยตัวเองแต่เวลาไม่อำนวย-.-

Comment

• หน้าเว็บ Asus มีไบออสใหม่ 207 แฟลชและ

http://support.asus.com/download.asp...7COtKt7f05PbeS

Comment

• แก้อะไรครับ ตัวนี้

Comment

• อันนี้ไม่รู้เหมือนกันแฮะ ไม่มีบอกอะไรเลย แค่ firmware change
                      อาจจะแก้ usb ไม่เสถียร + เส้นกระพริบ ก็ได้ 555

Comment

• ^
                        พอผมเข้าไปในไบออส มันวิ่งอัพเดต 0-100% อีกรอบ รู้สึกจะแก้เรื่อง Mem Control+จอกะพริบ คะแนนเมมผมขึ้นมา 7.4 ละ

Comment

• ไม่ทราบว่าบรรดาโน็ตบุค ท่านๆทั้งหลายตั้งค่าจอเวลาที่ต่อ hdmi กับจอ lcdtv อย่างไรบ้างครับ

Comment

• เดี๋ยวจะลอง 207 ดูครับ

Comment

• วิธีแบ๊คอัพตั้งค่าโปรแกรม Switchable Graphic (โน้ตบุ๊คที่มีการ์ดจอ AMD สองตัว APU+GPU)
                              เวลาลบไดร์เวอร์เก่า ลงใหม่ ไม่ต้องมานั่งเซ็ตแต่ล่ะโปรแกรมใหม่

ไปที่ C:\Users\ชื่อ User\AppData\Local\ATI\ACE

เอาโฟลเดอร์ ACL ไปไว้ที่ไหนก่อนก็ได้ ลบไดร์เวอร์เก่าตามขั้นตอน ลงไดร์เวอร์ใหม่เสร็จสมบูรณ์ ค่อยเอามาไว้ที่เดิม แล้วรีสตาร์ทหนึ่งครั้ง
                              จะสามารถเข้าเกม หรือรันโปรแกรม โดยใช้คอนฟิคเดิม ไม่ต้องมานั่งกดเซ็ตใหม่
                              Last edited by V-FrIeNd; 10 Sep 2011, 23:23:13.

Comment

• ว้าวๆ ของเล่นใหม่กำลังมาแล้ว อิอิ ^O^

Comment

Working...
                                X